Asante sana ndugu Nevu, habari za jioni rafiki zangu wapenzi. Basi ndiyo, hilo ni nzuri. Nina furaha sana kurudi tena usiku wa leo katika utumishi wa Bwana Mungu wetu. Niliwachelewesha sana asubuhi hii mpaka najisikia kama nibidi eh, niharakishe sana usiku wa leo. Jamani, ilikuwa eh, jambo mbaya sana kusimama nani mbaya jinsi ile ile, usiku wa leo so. Na kwa hiyo hatuchukua muda mrefu, mpaka atakapokuwa nafasi kwa ajili yenu, mnaona mara tu kanisa limalizikapo. La, lakini hatupangi kukaa muda mrefu sana usiku wa leo, ila kesho usiku uh, tunakusudia kukaa kwa muda kidogo kesho usiku uh, siku, so iwapo baadhi yenu maweza kuja kesho jioni, mbona tunatarajia hakuwa na wakati mzuri katika Bwana. Tutashiriki meza ya Bwana usiku wa manane kesho usiku. Nina hakika mtapenda kuwa na kuja kwa ajili ya hilo. Wakati ambapo wengine wanapiga makelele, vifijo, wakipiga bunduki, wakinywa na kadhalika, tutainama tu kwa kichwa mbele za Mungu na kushiriki meza ya Bwana na kuanza mwaka kwa ahadi yetu, mioyo yetu kwa Mungu katika kujitoa kwake. Pia patakuwa yeah, uh, na wahubiri wazuri hapa kesho usiku, hapana shaka, kuna baadhi ya ndugu toka Georgia yupo hapa, ndugu Pama mhubiri wa hajabu, ndugu Junior Jackson atakuwepo hapa, hapa. Kesho usiku ndugu Bila ndugu Nevu, lo jamani, jamani na kuendelea na kuendelea, mtu mzuri wa Mungu atakuwepo hapa ndugu Wilba Collins na wote hao ndugu ambao wamekuwa wakitupa jumbe nzuri kama hizo labda na wengine watawasili. Kwa hiyo so tutatarajia wakati mzuri kesho usiku. Sasa mke wangu alisema usiseme hili, lakini yanibidi niliseme kwa vivyote. Billy, akiketi nyuma kule, alisema huyo empire ya paswa empire. Awe na empire, nilimaanisha empire niko kama walivyosema juu ya yule mdashi. Wajua, usinichukulie kwa ninachosema, lakini inalomaanisha. Kwa hiyo nikasema nafikiri wananielewa baada ya miaka yote hii. Wajua, hii ni kama, hii ni miaka thelathini nimekuwa eh, you know, kwenye mibara hii, miaka thelathini katika maskani hii ya yeah, oh, wapasa oh, muwe mmenijua wakati huu sivyo? Oh, lo, jamani, elimu yangu hakika ni haba, siwezi kuzungumza, lakini nampigia Bwana makelele ya kweli. Ndigo, naamini ilikuwa daktari Lamsa, ilikuwa yule wa Biblia ya Lamsa katika tafsiri, ambapo alisema, wakati mmoja nilikuwa ninazungumza na sikujua alikuwepo. Akarudi na alikuwa akizungumzia kuhusu Urimu na Thumimu, kisha alikuwa akizungumzia kuhusu ndo ile Naye akasema watu hawa wana nini siku hizi? Nami nikasema sababu watu watafsiri hawakuweza kufasiri Biblia sawasawa, ilikuwa kwamba watafsiri walijaribu kufasiri katika kijidi cha tabaka ya juu, na Yesu alizungumza alizungumza kile cha tabaka ya watu wa kawaida, kama watu wa mitaani walivyozungumza. Unajua, kuna andiko katika Luka lililosema watu wa kawaida walimsikiliza yeye kwa furaha. Alizungumza katika lugha yao. Natumaini hivyo ndivyo ilivyo, tena tunafurahi kwa ajili ya Bwana. Sasa najua nawaona hao mabibi wamesimama kule. Ni vibaya vya kutosha kuwaona wanaume wakisimama, sembuse hao wasichana, wavulana, na mabibi na kadhalika, wakisimama kwenye kuta, na watoto wadogo, lakini hatuna nafasi ya kutosha kuketi. Kwa hiyo tunaomba kwamba wakati mwingine tuwapo na mikutano, baada ya juma hili, baada ya muda huu, unajua kitu kinachofuata, kadiri tunachojua ni zile muhuri saba na Bwana akipenda tutazianza mara tu kanisa inapomalizika kujengwa, so ili tuweze kuingia uh, humu tunakuja kwa kujitoa mara nyingine, na labda mnamo juma two, moja hadi three mawili three na labda mkutano wa wiki uh, tatu mfululizo. Sasa seven akuja seven kwa zile muhuri saba. Hivyo tunatazamia wakati mzuri sana katika Bwana. Wakati huo nasi tuta nini, watu wote kutoka nje ya mji tutawapelekeeni kadi na kila kitu mpate kujua wakati hasa, labda juma moja au mawili mapema. Contract kama nilivyomwelewa, mbili akisema usiku wa leo atakuwa amekwisha maliza tarehe kumi Februari. Nema, kama amemaliza mnamo tarehe kumi, tutaanza mnamo tarehe kumi na tano basi hivyo mara tu amali zapo tutaanza moja kwa moja na hilo. Dada mgongwe Kidi alinipigia simu muda mfupi uliopita, huku ni sura anatokwa na machozi, akasema Ndugu Branham, please jitahidi sana kutia moto lile gari kuukuu, nalo halikushika moto. Kwa hiyo akasema wewe omba kwamba lishike moto na nitakuja kesho. <laughs> Kisha akasema, ushangaa kama nitapata mahali pa kukaa. Nikasema, usiwe na wasiwasi, takupatia chumba lala, Kidi, mara tu ufikapo hapa. Akasema, ubarikiwe. Akasema, wajua, kama utakuwa na ibada hadi usiku wa manane, staki kutoka kwenye usiku wa manane. Unajua, yeye na ndugu Kidi wana kama miaka themanini na mitano kila mmoja na bado wangali katika huduma you know, unajua wanafanya nini? Wana kinaza sauti na kuchukua jumbe zangu na kuzuru hospitali kwa hospitali, nyumba kwa nyumba, wakicheza kanda. Sasa kama hilo si kustaafu huko, si uh, kustaafu huko si ni kushikilia imani hadi mwisho, kufa umeshika upanga mkononi. Hiyo ndiyo jinsi ya kwenda hiyo, hivyo ndivyo inavyotaka kufanya. Then, kisha basi akasema, unajua, kama nikiingia kwenye barabara kuu highway, kwenye usiku wa manane nikijaribu <laughs> ni kufika nyumbani na pepo hao wote waliolewa, akasema akasema, wakienda zao kasi, wakinywa hao pepo, wakiendesha uh, kasi huku na huko, nitaogopeshwa kupindukia ikupeti kwa hakika, yeye yuko uh, hivyo maskini, eh, jamaa huyo. Wangapi wanamjua dada Kidi? Yeye uketi hapa akionekana maskini mtawa, na wakati, hebu fikiri, miaka kadhaa kabla sijazaliwa na mimi mzee, yeye alikuwa juu huko kwenye milima ile, yeye ye, na ndugu Kidi angefua nguo siku nzima kwenye ubao wa kuvulia ili kupata senti kumi na tano au ishirini kwa kufua kwake, apate kumpeleka mahali fulani usiku ule kuhubiri kwenye hiyo migandi ya makaa juu kule Kentucky, ambapo ilimbidi mtu fulani akulinde na bunduki upate kupanda kilimani ambapo ulienda kuhubiri. Lo, jamani! basi nafikiri yaani, bidi nichukuliwe mbinguni kwenye kitanda cha anasa, wakati wengine walipiga vita wapate tuzo na wakaabiri bahari za damu? Lazima nipigane kama nitatawala, ongezea uhodari wangu, Bwana. Basi ninataka msaada wake kwa neno lake, hilo ndilo linalotaka usiku wa leo. Sasa nadhani kuna sauti inafanya kasi sasa Ndiyo, yes. Oh, uh, nasikitika dada mdogo alikuwa na mtoto mchanga hapo asubuhi hii aliyetaka yeah, weka watu na nilimwambia hakika sure tungalilitenda to usiku huu sasa, na kesho usiku tutaweka waku watoto wachanga, ibada za uponyo, kila kitu ambacho wataweza kukitenda. Kuna muda wa kutosha. Sasa naenda kuwaomba fadhili kidogo, vijana na matineja, nami najua ni vigumu, huwezi kusimama kimya kwa you muda mrefu sana, kwa sababu miguu yako itapinda tonight, lakini ninaliendea jambo fulani usiku wa leo ambalo sijawahi kulitenda mbeleni kuna jambo ambalo naenda kulizungumzia ambalo sijawahi kufikiria kuzungumzia juu ya jambo kama hilo. Hii ndiyo sababu asubuhi hii sita- sikutaka kuweka wakati ule kabla ya ujumbe, nami kamwe sikuwahi kumaliza kuzungumzia kuhusu yakini yangu, nami sidhani nitawahi, nataraji sitamaliza. Yeye ni waajabu sana lakini usiku wa leo nitazungumzia juu ya jambo no... ambalo silijui. Sasa hilo ni kweli, ni, ni jambo zito kwa mhudumu kusema kwamba atazungumzia jambo ambalo halijui, am bali ninabahatisha kwa fahamu zangu zote, ili I kanisa hili liweze kuelewa And I would not buy, nami nisingewaficha kwa any namna yoyote kitu chochote ambacho ni cha faida and, na basi, kanda hii nadhani wavulana wanarekodi kanda. And if you, na kama itatokea unapata hii kanda, yeyote ambaye anasikiliza kanda Remember, kumbuka kama jambo fulani linakutatiza, usiliseme isipokuwa lipo katika kanda. Usiseme kitu kinyume cha yaliyo katika kanda. Wengi sana wananiandikia kuhusu uzao wa nyoka na kusema kwamba nilisema hivi na vile, nami huenda nikachukua ile kanda na kuicheza yote, si kusema jambo hilo namna hiyo. Kwaona uh, watu wanaamua vibaya mambo Juwa Yesu wakati mmoja, baada ya kufufuka kwake, alikuwa akitembea chini ufukoni mwa bahari pamoja na mitume. Yohana alikuwa ameingemea kifuani mwake, nao wakasema atakuwaje kwa mtu huyu. So wakasema imekupasaje wewe ikiwa nataka huyu akae hata nijapo. Basi neno hilo likaenea kwamba Yohana ataishi hata Yesu ajapo na andiko lasema, walakini yeye kamwe hakulinena hilo jinsi hiyo. Unaona, yeye ha, hakusema hilo kamwe. Yeye alisema tu, imekupasaje wewe ikiwa huyu atakaa hata ni japo. Hakusema kamwe angekaa lakini unaona, kuelewa vibaya ni rahisi sana. Sasa si kwamba ninalaumu mtu kwa kutenda hilo, kwa sababu mimi mwenyewe hulitenda na watu wote ulitenda. Kama mitume waliotembea pamoja na Bwana wetu walimwelewa yeye vibaya, na kamwe hawakumwelewa vizuri. Mwishoni kabisa walisema lo, sasa tunafahamu, sasa tunaamini nasi tunahakika kwamba hakuna haja ya mtu akuambie wewe kitu chochote, kwani wewe unajua mambo yote. Na e, Yesu akasema mnaamini sasa? Unaona, baada ya muda wote ule hatimaye, mna hatimaye limewaelea hata kaamini. Hao ni ubinadamu tu, na sisi sote ni binadamu, kwa hiyo mtaelewa vibaya. Lakini kama kwa namna fulani linakutatiza kidogo, cheza hiyo kanda tena, sikiliza kwa makini. Basi sasa, ninahakika Roho Mtakatifu atakufunulia. Basi watoto wadogo, kana mtazuia amina zenu, watoto, hebu mgojeeni kidogo, kwa sababu nataka ili hakika lieleweke, sababu wengi hawatakuwa na kanda. Kwa hiyo nawatakieni mhakikishe mnalielewa na hebu tuliende, ningesema kwa dakika thelathini na tano au arobaini, kwa kichwa sana tuwezavyo, kwa sababu jambo hili ni muhimu mno kwangu. Ni ambapo jambo fulani limetokea, hata sijui la kufanya. Naona nimo katika hali ngumu mno niyowahi kuwa nayo katika siku za huduma yangu kama nijuavyo. So, kwa hiyo hebu natuinamishe vichwa vyetu sasa, kabla ya kuliendea neno Baba wa mbinguni, basi, hivi majuzi nilihubiri juu ya somo la kudhubutu na kudhubutu ni kubahatisha jambo bila idhini tonight, na labda usiku wa leo Bwana, nimejichukulia kufasiri jambo fulani kwa watu bila ya kuwa na ono la jambo hilo hiyo Bwana sisu hia ambapo haparuhusiwi, funga kinywa changu Bwana we, wewe ulifumba kinywa cha simba wakati wa Danieli katika tundu, hata hawakumduru. Basi Bwana, naomba kwamba kama nikijaribu kufasiri jambo fulani vibaya, wewe bado una uwezo wa kufumba kinywa lakini kama ni kweli, basi Bwana ibariki na uisambaze. Na wewe unajua hali ya kile kinachokaribia. Hiyo ndiyo sababu naja hata kwenye wakati wa mwisho kabisa, mibarani kujaribu kufasiri mambo haya, nami na kuomba wewe utusaidie. Bariki kanisa hili ndogo, kundi hili ambalo huja hapa chini ya dari hii, ambalo ni wageni wetu hapa mjini wakitoka kwenye mikoa mingi no. Wakati vivuli vya jioni vinashuka, hatuna furaha mno kuwa na mahali pa kuja. Wakati ulimwengu umechanganyikiwa mno na hawajui ambapo wanasimamia, tunafurahi kwamba jina la Bwana ni ngome imara, na wenye haki ikikimbilia, wakawa wakawa salama. Sikuona mengi sana mbali ufunuo, so kwa hiyo ataomba Baba wakati nuru za jioni singekuja, wakati wa jua kuchwa. Basi tuamini kwamba huu ndio wakati tunaoishi katika machweo ya jua. Basi kwa heshima sana tunakushukuru wewe, we Bwana, kutoka kwenye kilindi cha mioyo yetu kwa ajili ya mambo ambayo wewe umetutendea. Basi Bwana, kote katika nyakati zilizopita, inakushukuru wewe kwa kuachilia maono yale ambayo wewe umetoa. Kila moja ya hayo kwa usahihi sana na kila tafsiri ya ndoto imekuwa sawa kabisa. Kwa hiyo tunajua, ingeweza tu kuwa wewe Bwana, kwani sisi hupatikana na mauti Seen, wote tumezaliwa katika dhambi na no, hakuna kitu chema ndani yetu, lakini kufikiria kwamba wewe ungeweza kuchukua kitu kama binadamu na kusafisha kwa maji ya neno na kwa damu ya Kristo na kunyoshea mkono kwa namna ambavyo hata mtu hatumii mavikara yake no, lakini huruhusu nia ya Kristo ambaye ajua mambo yote ukairuhusu ingie ndani na kunena na kutumia maskani. Asante Baba. Sasa tulibariki jina lako takatifu, nasi twabariki kundi hili ndogo usiku wa leo katika jina lako. Twambariki mchungaji ndugu navo, mtumishi hodari wa Mungu. Tawabariki amashemazi, ma wadhamini na kila mshirika wa mwili wa Kristo hapa world, na ulimwenguni kote katika jina la Bwana Yesu Kristo. Na lo tunapona hiki kivuli cheusi chenye giza na cha kutisha kikiangukia uso wa Ukristo. Twajua wakati unakaribia. Kutakuwa na kunyakuliwa na kanisa litatwaliwa. Bwana, tujalie tupige hatua taratibu tukimtazama mwanzilishi na mwenye kutimiza Kristo, right. Tutimie hilo Bwana na tusonge hapo mbele sasa, katika jina la Bwana Yesu Kristo kushughulikia mambo haya ambayo yamewekwa mioyoni mwetu. Tunaomba kwamba utakuwa pamoja nasi na utusaidie na ujipatie utukufu katika hilo Bwana, kwani tunajitoa kwako na neno lako, katika jina la Yesu Kristo, amina. If you got a pencil and paper, sasa uh, like kama una penseli na karatasi, ingawatakieni mwandike mambo fulani au chochote unachotaka kuandika, iweke tayari tu. Na halafu kwenye kanda pia kama ukitaka kuandika maandiko wakati wowote, kwa maana naamini maandiko ndiyo muhimu. Sasa tutaka kusoma kifungu cha maneno usiku wa leo au kusoma somo la maandiko kutoka katika kitabu cha Ufunuo wa Yesu Kristo, nami naamini kwamba huu ni ufunuo wa Yesu Kristo kama ulivyoandikwa katika kitabu, na ufunuo wowote mwingine usiokubaliana na ufunuo huu ungekuwa si sahihi. Naamini hilo lingestahili kunukuliwa tena. Ufunuo wowote ambao hautapatana na ufunuo huu na kuleta ufunuo huu kwenye revelation. Nuru ni ufunuo wa uongo, lazima uwe wa kimaandiko. Sasa katika sura ya, ya kumi ya kitabu cha ufunuo wa Yesu Kristo Nataka kusoma aya chache za mwanzoni, aya saba za mwanzoni, moja hadi saba. Basi sikilizeni kwa makini sasa na niombeeni. Kisha nikaona malaika mwingine mwenye nguvu, mwingine mwenye nguvu, akishuka kutoka mbinguni, amevikwa wingu na upinde wa mvua juu ya kichwa chake. And his face as it were the sun, na uso wake ulikuwa kama jua na miguu yake kama nguzo za moto. And he had in his hand a little book. Katika mkono wake alikuwa na kitabu kidogo kimefunguliwa, akaweka mguu wake wa kuume juu ya bahari na wa kushoto juu ya nchi. And he cried with a loud voice. Naye akalia kwa sauti kuu kama simba agurumavyo. Na alipolia, zile gurumo saba zikatoa sauti zao. Hata gurumo saba zilipotoa sauti zao, nalikuwa tayari kuandika, nani nalisikia sauti kutoka mbinguni ikisema Yatiye muhuri maneno haya yaliyonenwa na hizo ngurumo saba, usiandike. Yule malaika niliyemwona akasimama juu ya bahari na juu ya nchi akainua mikono yake kuelekea mbinguni, akaapa kwa yeye aliye hai hata milele na milele, yeye aliyeziumba mbingu na vitu vyote vilivyomo na nchi na vitu vilivyomo na bahari na vitu vilivyomo, ya kwamba hapatakuwa na wakati nobody. Baada ya haya, isipokuwa katika siku za sauti ya malaika wa saba The mystery of God atakapokuwa finished, tayari kupiga bara ngumu, hapo ndipo siri ya Mungu itakapotimizwa kama alivyowahubiri watumishi wake hawa manabii. Basi somo langu uh, kama lingeliita hivyo, usiku wa leo ni sir. Hii ndiyo ishara ya mwisho Bwana. Sote tutajua kwamba tunaishi katika wakati mzuri mno kwa kanisa, lakini wakati wa kutisha mno kwa siaamini. Nasi twaishi katika mmoja wa nyakati za hatari zaidi ya all, all, zote zote ambazo ziliwahi kuweko tangu ulimwengu uanze. No, hakuna nabii, hakuna mtume kamwe, no, katika wakati wowote aliyewahi kuishi katika wakati kama huu tunaoishi sasa. Huu oh, ndiyo mwisho. Imeandikwa mbinguni, imeandikwa juu ya uso wa dunia, huandikwa katika kila gazeti. Huu oh, ndio wa an mwisho the kama unaweza kusoma maandishi. Manabii waliishi katika the wakati the ambapo maandishi yalikuwa ukutani kwa ajili ya taifa, lakini tunaishi wakati maandishi yamo ukutani kwa ajili ya wakati nations, earth, mataifa yote, dunia, kila kitu, wakati umefikia mwisho. So we must search the scripture. Kwa hiyo yatupasa kuyachunguza maandiko kuona saa ambayo tunaishi. Siku zote nabii wa kweli wa Mungu ataenda kwenye maandiko, kwa hiyo anafahamu yakini kwamba itakuwa hivyo. Katika agano la kale, wakati manabii waliponena chochote, daima alikuwepo mahali fulani nabii aliyekuwa na neno, aliyedumu na neno, alimwangalia Mungu apate maono, na iwapo ono lake ilihitilafiana na neno, basi ono lake halikuwa sahihi. Hiyo ndiyo njia ya Mungu ya kulipeleka neno lake kwa watu wake. Je, mulinisikia vizuri huko nyuma? Sawa. Nashindwa nianzie wapi. Sasa imekuwa heshima uh, kubwa kwangu kujua kwamba matikani hii ilikuwa kanisa langu la kwanza. Ni jambo tukufu mno na sitasahau kamwe, ingawa mimi, Yesu akikawia nami, ningeishi kuwa na umri wa mamia ya miaka Nitakumbuka really siku ile niliyoweka jiwe la pembeni hapo kwenye kona, naono yeye alilonipa asubuhi ile la maskani hii, na ninyi nyote mnakumbuka, imeandikwa vitabuni. Halo limetimia kabisa, hakuna hata chembe isiyotimia. Na do sasa, siamini kwamba kuna jambo lolote yeye alilonena katika miaka hii yote ya maisha yangu ambalo nimewaambia watu isipokuwa lile lililotokea. Na watu wengi wamekuja na ndoto ambazo yeye ameniruhusu kwa neema yake kusifasiria watu na wengi wamekuja na ndoto na matatizo ambayo sikuweza kuyafasiri, lakini sikujaribu kuwaleteeni enyi watu ujanja ambao una majibu yote. Nimejaribu kuwa mwaminifu na kuwaambia yaliyo kweli, nami ningewaambia tu kama yeye alivyoniambia. Na, kisha basi iliponijia ni basi niliweza kuwaambia. Nami nataka kuwaonya katika siku hii tunaoishi, kuna wengi sio sio si, kuna, Sio. Sio. Si, kuna na, na kwa kwa kitu chochote kuwapinga watu lakini unapoona mtu mwenye jibu kwa kila kitu, hilo linahitilafiana na neno Yesu alisema huko nyuma palikuwa na wenye ukoma zamani za za Eliya, lakini mmoja tu aliyeponywa katika miaka mingi themanini the au zaidi ambayo Elija aliishi, na mwenye ukoma mmoja aliponywa. Wajana wengi zamani za Elisha, lakini alipelekwa tu kwa mmoja. Basi tunaona kwamba kuna mambo mengi ambayo Mungu hufanya na ambayo hawafunulii watumishi wake, and no is, na hakuna mtumishi aliye mkuu kuliko bwana wake. Alafu basi, Mungu hatashiriki utukufu wake na mtu yeyote, yeye ni Mungu and when a basi, a wakati mtumishi anafikia mahali ambapo anajaribu kuchukua mahali pa Mungu God, basi Mungu umeondolea uhai wake na kumpeleka mahali fulani au kitu fulani yatupaza tukumbuke hilo sasa. Katika maono yale na tafsiri, siwezi kukuambia tafsiri ya ndoto mpaka nione dhahiri katika ono ndoto ile ilikuwa nini. Na wengine mnajua kwamba mmesimulia ndoto zenu na hata hamngeielezea yote, na nilipoiona ndoto ile ikimrudia niligeuka, nakukuambia kwamba kwa kuna mengi yake uliyoacha, na kisha kukuambia uliyoacha. Mnajua hii ni kweli, iwapo have... e, ni kweli, semeni amina. Naona mambo ambayo hamkuniambia, kwa hiyo naona ni kama Nebukadreza alivyosema, kama hamwezi kuniambia nilichoota, basi nikajuaje mnayo tafsiri yake? lakini hizi dana zote haitupazi kujichukua uh, na kusema Bwana asema hivi, haitupazi kufanya hivyo. Yatupasa kusikia sauti ya moja kwa moja jibu toka God kwa God Mungu kabla ya sisi kuweza kusema ni Mungu, si dana, si mwamsho. Haidhuru inapigapiga kiasi gani, waweza ukasema naamini ingeweza kuwa namna hii lakini unaponena Bwana asema hivi, si wewe. Angalia tu, kwani ulipanda kuiona ikishindwa? Bwana asema hivi ni kamilifu, haijashindwa kamwe, na maadamu ni Bwana asema hivi, haiwezi ikashindwa. Lakini mpaka sasa yeye amenilinda kwa sababu nimemngojea sijajaribu to... kutafuta kupendwa na watu au majivuno ya binadamu. Nimejaribu kuishi kwa unyenyekevu na kuishi maisha ambayo nafikiri Mkristo anapaswa kuishi. Naam, sikuweza kutenda hilo kwa uwezo wangu, lakini yeye amelitenda hadi siku hii, kama ninavyosema kwamba yeye ndiye ameniongoza mambo mengi yangeweza kunenwa jinsi hii. But, lakini itachukua muda mrefu sana, lakini ninyi nyote mnajua mambo haya, na sababu pekee niwaambie mseme amina. Muda mfupi uliopita, ninyi watu ambao mmenisimulia ndoto, ndipo ningekuja kuwaambia mliyoacha. Kwa sababu ujumbe huu unarekodiwa, watu wa mataifa yote watasikia haya na wanaposikia hiyo amina, basi watajua kwamba kuna sauti hapo ambazo ziko chini ya huduma hii ambazo zinajua pema kuliko kutenda jambo lolote mbaya au kusema amina kwa jambo ambalo si sahihi. Amina, amina. It's ni so, na iwe hivyo. It's ni kuidhinisha jambo. Now, all sasa maisha yani yeah, mwangu mote tangu nimekuwa mfulana mdogo, kumekuwa na jambo ambalo limenihangaisha uh, Nimekuwa na maisha ya ajabu sana, vigumu kuyaelewa. Hata mke wangu hukuna kito chake na kusema Bill, simini mtu yeyote angeweza kukuelewa. Ikasema mimi mwenyewe sijielewi kwa sababu so, nilijitoa kwa Kristo miaka mingi iliyopita. Yeye ndiye aongozaye, sijaribu kuyaelewa, huenda tu yeye aongozako kadiri ni juavyo. Ninashukuru sana kwa mke mzuri sana na watoto And, na kwa mke wangu na watoto ambao a... wanaimani kwamba nisingewaambia kitu so, chochote kisicho sahihi. Hilo wanaamini kila wakati, unapowaambia jambo lolote, wao hulishikilia wanajua sitawaambia jambo lolote lisilo sahihi. Nami hivi ningewaambia mmoja wa wana wa Mungu lisilo sahihi, basi sio kwa makusudi. La, Bwana Mungu anataka watoto wake wapate mafunzo yaliyo sahihi. Na uwe mwaminifu kwao na wa mkweli kwao, naye atabariki hilo. Naamini sasa wakati wote katika safari kumekuwa na mambo ambayo yametokea ambayo sikuyaelewa. Na mojawapo ya mambo ambayo sikuyaelewa ilikuwa nilipokuwa kijana mdogo, na maono hayo yangenijia, niliyaona na kuambia wazazi wangu mambo ambayo yangetukia. Walifikiri nilikuwa nimeshikwa na fadhaa tu, lakini jambo la ajabu ilitukia jinsi hilo lilivyosema. Unasema hilo ilikuwa kabla ya kuongoka kwako? Ndiyo. Vipawa na mito havina majuto. Biblia ilisema umezaliwa humu ulimwenguni kwa kusudi fulani, nawe hu-toba yako haileti vipawa, vimekusudiwa awali kwako, kwakoana humu njiani. Na nilipokuwa mvulana mdogo, hamu yangu ilikuwa Sikuridika katika nchi niliyoishi, nilitamani kwa namna fulani kwenda magharibi. Nami nilifanyiwa upasuaji nilipopigwa risasi nilipokuwa mvulana mdogo, ndipo nilipopata jurudia kwa nusukaputi ya kwanza. Nilifikiria nilikuwa kuzimuni nikitumbukia chini. Ile nusukaputi ilinitoa fahamu, nilipoteza fahamu kwa masaa manane, nafikiri They walikuwa na wasiwasi juu ya kunifanya nipate kujurudia tena. Walinifanyia upasuaji mkubwa bila ya penicillin, damu, miguu yote miwili country karibu ing'olewe kwa bunduki ya marisa piki. uh -oh. mdogo oh, wa kiume aliachia bunduki yake kufyatuka. Kisha miezi saba baadaye nilipata miskaputi mwingine, na nilipozinduka kutoka katika dawa hiyo nilikiri, nilikuwa nasimama kule katika mbuga pana ya magharibi ni msalaba mkubwa wa dhahabu angani, nao utukufu wa Mungu unaangaza kutoka kwake, na mimi nimesimama hapo hivi hapo. Ile nuru ambayo mnaiona katika picha usiku wa leo, ambayo imehakikishwa kuwa kiumba cha kimbinguni na uchunguzi wa kisayansi, kwangu mimi ni nuru ile ile ambayo ilimpiga mtakatifu Paulo. Is the same light ilikuwa nuru ile ile iliyowaongoza wana wa Israeli usiku. Umewahi kuangalia hapa, malaika huyu yeye, alivikwa wingu. Unaona, mchana yeye alikuwa wingu, sasa nuru ile ile juu ya watu. Kutokuelewa kwanza, walifikiri kwamba ilikuwa makosa a kwamba nilikuwa ninajisemea tu hilo But, lakini ilitokea, Roho Mtakatifu ana vyombo vya kisayansi na watu hapo, kwa uthibitisho, nao wakachukua picha yake mara nyingi. and nilisema and na naona mtu aliyefunikwa na kivuli cha mauti, kivuli cheusi juu yao. chache zilizopita nilipokuwa mjini a... na tunapohubiri, hupazi kuchukua picha. Unajua, wakati wanahubiri, na wakati ilikuwa vivyo hivyo, hiyo ilipopigwa lakini mtu fulani alikuwa na kamera nami alimwambia, uh, uh, bibi fulani aliyekuwa ameketi pale mgeni Metipale, Metipale. uh, ilikuwa huko uh, southern pines. Ikasema kuna kifuli juu ya huyu bibi fulani, bibi ambaye sijawahi kumwona maishani mwangu. Hiyo tu utoke kwa daktari na kanza mbili moja kwenye kila titi, nawe umeshakatibwa tamaa, umefunikwa na shela nyeusi ya mauti na kitu fulani kikamwambia dada aliyeketi hapo karibu na ana kamera ya umeme, kikasema piga picha, naye hakutaka kufanya hilo. Hata hivyo, piga picha, na bado alikataa. Na kisha tena ikaja, naye akanyakuwa ile kamera na kupiga picha, nayo iko hapo kisayansi, iko katika ubao wa matangazo, kivuli cha shela nyeusi, halafu wakati mwanamke huyo alipoamini na akaombewa, picha ilipigwa mara baadaye. Safi, nikasema kile kifuli kimeshaondoka. So bibi huyo yu hai kwa neema ya Mungu naona, ambalo linamaanisha kama utasema ukweli, waweza uchekwe kwa muda kidogo, unaweza ueleweke vibaya kwa muda kidogo lakini Mungu atalidhibitisha hilo kwamba ni kweli, kama utadumu tu nalo, shikilia tu. Yaweza achukue miaka kadhaa, kama katika Ibrahimu na wengineo, lakini yeye siku zote atalifanya liwe kweli, wakati malaika ajule pale. Na nafikiri mbali na mke wangu, wapo watu hapa usiku wa leo, tangu miaka thelathini iliyopita ambao walikuwa wamesimama karibu huyo aliposhuka kuna mtu yeyote katika kusanyiko sasa ambaye alikuwepo pale wakati malaika wa Bwana, ambaye alishuka chini mtoni, mara ya kwanza mbele ya watu, inueni mikono yenu. Hiyo, hao hapo, naona sasa. Naona bibi Wilson aliinua mkono era, wake alikuwa amesimama hapo, mke wangu pale, alikuwepo. Chini ni akina nani kati ya hao wengine ambao walikuwa cool wamesimama ukingoni hapo, mbele ya watu wengi wengi sana, nilipokuwa ninabatiza saa nane adhuhuri, moja kwa moja toka kwenye bingu za shaba ambapo haikunyesha mvua kwa juma zima. Huyu hapa, oh, oh, akija kwa ngurumo, akasema, kama vile Yohana Mbatizaji alivyotumwa kutangulia kuja kwa, kwa mara ya kwanza kwa Kristo, wewe umetumwa na ujumbe wa kutangulia kuja mara ya pili kwa Kristo. Umati well, mkuu kutoka wafanyabiashara wa mji walikuwa wamesimama ukingoni na kuniuliza maana yake. Uh, so nikasema, hilo alikuwa kwa ajili yangu. I mean, ni kwa ajili yenu, naamini akaendelea. Na alipoondoka huyo malaika, iwapo mnakumbuka, alienda magharibi, akipaa juu right, alitoka moja kwa moja akapaa juu kupita kile cha daraja, akaenda upande wa magharibi. Baadaye nilikutana na mtu stop, mwenye elimu ya nyota ambaye ni mamajusi, nao waliniambia kuhusu kundi la nyota ambazo zilikusanyika pamoja kwenye jamii kubwa ya nyota, wakati wale mamajusi wa Babeli walipoona kule kuelekea upande wa Palestina nyota hizi tatu katika kundi. Umenisikia mimi mara nyingi nikilisimulia. Unajua kwamba hilo limedhibitishwa hizi juma chache zilizokwisha, kwamba ni kweli. Ukusatmani una lile gazeti usiku huu, popote ulipo, ipo gazetini, ukurasa wa gazeti la Jumapili Disemba tisa, kwamba mwandishi wa habari alienda kule na wakachimbua mambo yote haya, na kwa kweli hivi sasa tunaishi, imethibitishwa kwamba mwaka huu ujao ni elfu moja mia tisa sabini Tumechelewa miaka saba kulingana na mawe yaliyochimbuliwa na kuhakikishwa kwamba si sahihi. Tumechelewa kuliko unavyodhania. Sikumwona ndugu Fred, sijui kwa nini. Ndugu Sodman, uko hapa? Unalo lile gazeti hapo? Ndugu Sodman analo hilo gazeti. Labda kesho usiku nitakuacha mlisome, kwa hiyo waweze kuona na kuangalia sawasawa kabisa hao mamajusi mamajusi wa Wakiyahudi huko Babeli wakizifunza nyota, waliona nyota zile zikiingia katika kundi lao, na zilivyofanya hivyo, walijua kwamba Masih alikuwa duniani. Na hapa wakaingia Yerusalemu wakiimba, safari ya miaka miwili, yuko wapi yeye aliyezaliwa mfalme wa Wayahudi? huku na huko mitaani walikwenda, na mbona is Israeli wacheke kundi lola wakidiri dini hawakujua chochote kama kuhusu hilo, lakini masihi alikuwa duniani. Na sasa mnajua hadithi nyingine yote, kile walichosema sasa. Tulisoma hilo kesho usiku. Sasa tukija kwenye hili kwamba maono hayakosei kwa sababu yanatoka kwa Mungu. Safarini mote kumekuwa na jambo fulani linalonivuta linalonivuta kwa nguvu. Basi wakati mama Jusi waliponiambia mambo haya, nilipokuwa mfulana tu, mlinzi wa wanyama, au kabla ya hilo naamini ilikuwa hivyo kuhusu mambo haya, iliniogopa kwa sababu niliogopa kile walichokuwa mama Jusi lakini baadaye niliona kwamba wale mamajusi wa Bibilia walikuwa sahihi, kwa sababu Mungu alitangaza mbinguni kabla yeye kulitangaza duniani kuchunguza sayari hizo za mbinguni. Mungu hana upendeleo wa watu, mataifa yote alisema Petro. Sasa wale wanaomcha yeye katika mataifa yote Mungu wakubali. Naona basi nijaribu kusahau wazo lile, lakini lo, ingekuwa masaa kadhaa kueleweka jinsi mara zile ilisogea way, namna hiyo ikasogea namna hiyo, lakini niogopa hilo. Huyu mama jusi akaniambia kutafanikiwa kamwe mashariki. Kasema, ulizaliwa kisha, so you, akasema ulizaliwa chini ya ishara fulani, kisha akasema wewe, ishara hiyo hilo kundi la nyota zilipopitana mle ndani siku ya kuzaliwa kwako zilikuwa zinaninginia right, kuelekea magharibi nawe ya kubidi uende magharibi, nikasema sahau, yeah. si kujivuzisha uh, analo uh, uh, kamwe. Hata hivyo daima, hiyo haikuliondoa moyoni mwangu. Kisha nilipokuwa hapo usiku ule kuhusu maono haya sikuweza know. kuelewa ndugu, nah. zangu, akibatizwa aliniambia jambo it. hilo, ni la ibilisi ivyo. Basi wakati malaika yule alipotokea, yeye akaliweka vizuri kabisa katika maandiko na akasema kama ilivyokuwa wakati huo, wakati makuani walikuwa wakibishana kuhusu mambo bila kujua wavae makoti gani, nguo au kila kitu, na kubishana kuhusu tofauti zao, na majuzi walikuwa wanafuata nyota ile kwenda kwa Kristo. Wakati wa ubiri waliposema kwamba Yesu ni mlaghai, Belzebuli, pepo aliinuka akasema, tojua wewe unani, mtakatifu wa Mungu. Kwa nini unakuja kuteza kabla ya wakati? When wakati Paulo na Sila waliposhuka, wakaja wakihubiri Injili, maskini mpiga ramli aliketi njiani, asiwahubiri wa nchi ile, wakasema watu hawa ni walaghai, wanayavuruga makanisa yetu na kadhalika, wakiupindua ulimwengu juu chini kwa upotovu wao. Lakini kulitukia nini? Maskini yule majusi, maskini huyo mpiga ramli akasema, hawa ni watu wa Mungu wanaotuambia njia ya uzima, naye Paulo akaikemea roho ile ndani yake. Hakuhitaji msaada wowote kushuhudia yeye ni nani. Yesu wakati wote aliwaambia wanyamaze, lakini inaonyesha kwamba wakati mwingine pepo hujua mengi kuhusu mambo ya Mungu kuliko wajuavyo wahubiri. Walikuwa wameshikwa mno na dini. Hivyo yes. Ilivyokuwa katika Biblia na Mungu habadiliki moja nikishuka miaka mitano iliyopita toka kwa Ndugu Norman, na nilikuwa naendesha gari barabarani, ndiyo tu nilikuwa nina and mkutano juu kule. Ndipo Bwana Mungu alinitokea katika ono nami, on nilikuwa nimeketi mbele ya lango langu juu hapa nyumbani kwangu, na ilionekana kuwa hali mbaya ya hewa Bingiweni ninyi watu, utakumbuka ono lile limeandikwa katika kitabu changu cha maono, iyaandika kusudi niwe na hakika kwamba siyasahau. Na katika ono hilo niliona kulikuwa na kitu ambacho kimekuja kupitia kwenye njia na kulikuwa na mawe yamezambaa pote uwani mwangu na kulikuwa na grader na mashini za kuparuzia ardhi huko na uko njiani na miti ilikuwa imekatwa na kung'olewa nami nikaanza kuingia langoni na lilikuwa lote limezibwa na mawe. Nami nikatoka niende kumwambia yule mtu, mbona hivi? Naye akawa mkali sana, kanisukumia nyuma na kusema, hivyo ndivyo mlivyo ninyi wahubiri. Kusema nakuuliza tu, kwa nini unafanya hivi wewe. Unavuka upande wangu wa barabara street, hapa kwa nini umefanya hivi? yeye nusura anipige kofi na akanisukumia nyuma, nami nikafikiria nikamwambia tu kwamba hajui anachokizungumzia. Sasa sauti ka nena ikisema, usifanye hivyo, wewe ni mhubiri. Nami nikasema vema hisi, nikageuka na, nika na upande wangu wa kulia right, iliketi mbele really ya lango walikuwa na gari la kukokotwa bugani Wajua, ni, ni gari lililovunikwa eh, na farasi wamefungiwa kwake. Mke wangu ameketi kukabili upande wa dreva, kisha nikaangalia nyuma, na watoto wangu walikuwa wameketi nyuma kule. Nikapanda juu ya lile gari, nikamwambia mke wangu nimestahimili yote niwezayo kustahimili. Basi nikashika hatamu nikamvuta farasi aliyeongoza kisha nikashika njia kuelekea magharibi. Basi sauti ikaniambia jambo hili likitukia, basi nenda magharibi. Rockford, ambaye ni kontrakta ka hapa kanisani mwetu na mdhamini. Ni wangapi sasa wanalikumbuka lile hono? Unakumbuka nikiwaelezeni, hakika nimeandika katika karatasi basi nikamwambia, Nduguudi alinunua toka kwa kanisa sehemu hii iliyopo katikati pale. Alikuwa anataka kujenga nyumba ya mawe hapo, nikasema usifanye so hilo Nduguudi, kwa sababu hawangekupa fedha zako kwake penginepo. Labda hilo lilikuwa miaka mingi iliyopita, miaka mitano iliyopita. Nikasema labda watapitisha daraja lile hapa, na hayo mawe yalikuwa, labda orofa yangu ya chini iliyobomolewa na mapito yangu na kadhalika, vikiwa nje hapa. Badala ya kuwa na- mawe, ilikuwa ni vipande vikubwa vya saruji, na basi wataweka hayo hapa chini, kwa sababu walisema katika gazeti hilo ndilo walilojaribu kufanya vema. Well, hakuijenga hatimaye. Waliamua yapata mwaka mmoja baadaye au miwili, wataipitishia upande huu kwa. So hiyo hilo likatosheleza mambo kwa hiyo nililisahau tu na kuliachilia. Now the strange thing happened... Sasa jambo la ajabu lilitukia mnamo mwaka mmoja uliopita, alikuwa na ibada usiku mmoja kwa, kwa ndugu Junior, Junior Jackson anayeketi papa hapa bili so wa he Kimethodisti, ambaye amempokea roho Mtakatifu na amebatizwa katika jina la Yesu Kristo na anahudumia moja ya makanisa mashirika yetu kukuonyesha tu jinsi ambavyo Mungu hushughulika na watu hawa. I say this with all my heart. Nasema hili kwa moyo wangu wote. Sijui kuhusu kusanyiko lolote katika ulimwengu mzima linalokusanyika kwa pamoja together. Tena ambapo naamini Roho wa Mungu yupo kuliko alivyo katika kusanyiko hili. Wana tofauti zao hakika hawapo ambapo wanapaswa kuwa. Hakuna hata mmoja wetu, lakini wapo karibu kama mtu mwingine yeyote ni mjuaye. Sasa, kuonyesha nikijua ambalo lingetendeka, Brother Jackson alioko ndoto hangeweza kuisahau. Basi nilikuwa niliacha kanisa lake na hakuweza tu kulivumilia jambo hilo imekuwa muda gani, ndugu Jackson? Februari ya sitini na moja alipata hiyo ndoto. Basi akanijia akasema, jambo fulani limo moyoni mwangu, yani bidi nikuambie ndugu Branham. Nikasema, endelea, ndugu Jackson. Akasema, niliota ndoto na hiyo hapo. Nikakaa tu kimya, nikasikiliza na Nikas. kuangalia Nikas. Niliota ndoto kwamba kulikuwa na kilima kikubwa sana, ilionekana kama nje katika shamba, limekuweko majani ya samawati au kitu fulani. Akasema juu kwenye kilele cha kilima hiki ambapo maji yameondoa udongo, palikuwa na jiwe la kilele juu ya kilima, kama kilele cha mlima, ilikuwa mwamba mtupu, hakuna nyasi na ambapo maji yakidubikia, yalikuwa yameandika really namna ya maandiko juu ya mawe haya. Nawe ulikuwa umesimama pale ukifasiri maandiko haya katika mawe haya. Akasema, sisi sote, na maneno yake ndiyo haya, na maneno yake ndiyo haya. Ndugu kutoka Georgia na kutoka kila upande, sote tulikuwa tumesimama pamoja tukikusikiliza ukifasiri hayo maandishi ya ajabu katika mawe yale, mlima ule. Kisha akasema ndipo ukaokota kitu fulani kama kutoka hewani, kitu kama mtaimbo wa kuvunjia au mtaimbo, si hivyo ndugu? Kitu kama hicho mtaimbo, mtaimbo, mtaimbo, mtaimbo wa kuvunjia mkali hasa. Ndipo akasema kwamba jinsi ulivyolifanya jambo hilo, sijui ndipo akasema uligonga kile kilele cha ule mlima, ukakikata, ukainua kifuniko chake. Kilikuwa katika umbo la piramidi, nawe ukakikata na kuinua kifuniko chake. Sasa hilo lilikuwa miezi na miezi na miezi kabla ya kuhubiriwa ujumbe wa piramidi. Naye akasema chini ya hilo palikuwa na jiwe jeupe, jiwe ngumu sana nawe ukasema, jua au right, nuru haijawahi kuangaza juu ya hili hapo kabla. Angalieni hili, tazameni hili. And hilo ni kweli, kwa sababu katika kufanyizwa kwa ulimwengu, ulimwengu uliumbwa kabla ya kuwepo nuru. Sote tutajua hilo. Mungu alitulia juu ya maji, alafu hapo mwanzo akatamka iwe nuru. Na kiasili, eshini e, kule katika wakati wa huko kufanyizwa nuru haikuwa imeangazia lile jiwe kamwe. Naye akasema angalieni hili, nuru haijawahi kuliangazia hapo kabla. Basi wakati wote walipokaribia, niliwaambia waangalie hilo, na wote wakaja kuangalia mle ndani. Lakini alisema wakati walikuwa wakiangalia mle ndani, aliangalia kitango tango, na naamini ndiyo ilivyokuwa na, amini, diyo, ili jokuwa, na akaniangalia nikaondoka, kisirisiri upande mmoja, na nikaanza kwenda kuelekea magharibi, kuelekea machweo ya jua. Nikakwea kilima, nikatelemka chini ya kilima, nikakwea kilima, nikatelemka chini ya kilima, huku ninazidi kuwa mdogo, kisha nikatoweka. Well, akasema basi nilipofanya hivyo, akasema basi wa ndugu wakageuka baada ya muda kidogo na kusema, ametoweka, ameenda wapi? Hivyo wakasema, baadhi yao wakaenda huko, baadhi yao wakachukua njia moja na wengine nyingine, lakini wachache sana walibakia na wakaendelea kuangalia kile ambacho niliwaambia. Sasa angalia tafsiri ya ndoto hiyo, ambayo sikumwambia hata kitu kimoja au hakuna hata mmoja ya hizi nilimwambia yeyote wao, lakini sema ndiyo, na moyo wangu ukitesemeka, nilikuwa ninaangalia sasa yale maandishi ya siri ngojeni, nitayaacha tu kidogo, si so. Oh, mda mrefu uliopita ndugu bila, ndugu bila, uwa, here, kwa kawaida huwa pamoja na uko hapa ndugu bila, ndiyo nyuma huku bila alisema, ndugu bila amehangaika mno, aliota ndoto ya ajabu. Nilikwenda kwa ndugu bila, naye alisema mle nyumbani mwake usiku mmoja, wakati nilipoitwa kwa simu, naye akasema ndugu bila, niliota ndoto ya ajabu nasema niliota kwamba nilikuwa nikifuata kijito cha maji kuelekea magharibi, na kulikuwa na barabara upande wa kushoto, na nilikuwa upande wa kushoto nikienda magharibi, kwa hiyo njia ilivyoelekea, nikawatafuta ng'ombe na upande wa kulia ilitokea. Niliona haya, baada ya kufika chini kule, ulikuwepo hapo. Hawa, ulikuwa unakusanya kundi kubwa la ng'ombe na kulikuwa na malisho mengi huko. Kisha akasema ukawachukua hao ng'ombe na ukaanza kuwaelekeza upande wa juu wa mto, na ilivyoonekana lazima ni mwashiria kwamba awaangalie wale ng'ombe akasema. Sasa itakuwa rahisi kwa haya ng'ombe najua wataendea barabara ile yenye eh, pingamizi chache sana, lakini ndugu bana anawataka wabakie upande wa kulia wa mto. ili aangalie so, naye akasema kwamba nilikuwa ninakuja kwenye mlima mkubwa sana well, mara nikatoweka ni naye akashangaa imekuwaje, akashuka na kisha aliona kijicho kidogo leader kando yake ambacho kiligawanyika kili upande wa kushoto okay. Kiri okay. Hilo ni sahihi bila okay. Ndio naye aliona, aliona kando, kando yangu kulikuwa na poromoko ya kutisha, basi akafikiria huenda nimetumbukia katika uh, maporomoko yale uh, ikaangamia. Kisha akaona uh, naye alisema aliangalia huku na huko, matokeo ya maporomoko hayo ambayo yaliangukia upande huu naye alikuwa yakisababisha kisima cha chemchemi kububujika, lakini hale maji hayakuwa yakirudi ya dini. Akaangalia upande ule wa pili wa ule mkono wa mto au kile kijito kidogo, naye akaona wanyama wadogo wenye masikio ya duara Akasema, naamini nitamchukua mmoja, naye akavuka. Kisha akawa ananiwazia, basi akapanda juu ya kilima ya kidogo kuangalia kule upande mwingine, aone iwapo kuna mwamba mdogo na mwembamba nilikozungukia, lakini akasema hapakuwa na chochote, naye alifadhaika. Akasema, ni jambo gani limetukia kwa ndugu yetu? Nashangaa kitu gani tumempata ndugu Branham. Alipoogopa akasema kwamba he, alinisikia nikinena. Nilikuwa nimesimama juu ya kilele cha mlima, nikamwambia ndugu bila tafsiri ya ndoto ambayo nimpa si muda mrefu uliopita. Nikamwambia angojee bwana kwamba siku moja ningekutana naye kwenye kisiwa, na alikuwa hapo. Sasa tafsiri ya ile ndoto ni hii: kwa vile kile kijito kilikuwa kipana Ilikuwa kijito cha uzima, ilikuwa nikienda upande wa magharibi juu yake, na vivyo hivyo yeye kwa sababu alikuwa barabarani, alikuwa akikimbia katika barabara hii, na upande wa pili ulikuwa na nyasi nyingi, lakini vichaka vingi, miiba na misitu, lakini mle ndani kulikuweko na nyasi nyingi. Basi hivi ndivyo tunavyomtafuta Bwana na chakula cha Bwana wa shida kukusanya wale ng'ombe, ilikuwa kanisa hili kuwaweka upande wa pili ng'ombe. Kwa, kwa, kwa kawaida utembea kwenye barabara laini madhehebu kama wanaweza, ambapo barabara iliwakilisha madhehebu, ili waelekeza upande wa juu wa barabara kuhakikisha kwamba hawakwenda kwenye madhehebu yoyote. Kwa vile aliona ukuta ambao haupenyeki ambao ulinizuia kwenda magharibi, ilikuwa ni ile kesi ya kodi ya serikali. Hakuna anayeweza kufahamu jinsi nilivyotoka katika hiyo. Ilikuwa ukuta ambao ulinizuia, lakini Bwana alinipitisha katika hilo na nikaimaliza, na nitakutana nawe ndugu, bila kwenye kiziwa kwa. So, hiyo sasa, basi mara baada ya hilo ndugu Roy Roberson, ndugu Roy upo hapa usiku wa leo. Yes, a, a diyo, one, na mini, one. Ndiyo naamini, ndiyo kule upande ule. Alinipigia simu naye aliota, ndo aliota kwamba tulikuwa cattle. Tunakusanya ng'ombe. Sasa hiyo ni ya tatu kuwakusanya ng'ombe, nyazi zilifika tumboni, chakula kingi sana. Sisi sote ndugu, tulikuwa pamoja, basi and tulikuja mahali fulani tupate kula chakula cha mchana, ndipo ndugu Fred Sothmann akainuka na kusema, Elia yule nabii mkuu atazungumza kutoka hapa moon. leo adhuhuri. Ndipo sote tulipomaliza chakula, kila mtu alienda zake, naye alishangaa kwa nini hawakungojea kusikiliza hilo likinenwa. Sasa really, waona jinsi hiyo inavyolingana na Andrew Jackson Unaona, hiyo sawasawa inagonga sawasawa na, exactly saw sawa, in exactly saw sawa, na in. alivyosema ndikibila no kuna aliyengojea apate kufahamu. Angalia, mara baada ya hilo Dada Collins, upo hapa Dada Collins, aliona ndoto ya kuwepo hapa kanisani, na kulikuwa na harusi iliyokuwa karibu kufanyika na I mean alipotenda hivyo, alimuona bwana harusi akija katika ukamilivu, lakini bibi harusi hakuwa mkamilivu sana. Hata hivyo, alikuwa ni bibi harusi. Sasa hilo ni kanisa, kulikuwa na kitu kama meza ya bwana au ibada fulani ikiendelea hapa, kama chakula cha jioni kikiandaliwa na kwa namna fulani ilimshangaza mno kwa, kwa, kwa sababu ndugu Nevo alikuwa akihudumu chakula cha jioni kanisani, lakini akasema kilikuwa chakula kizuri sana alichowahi kuona. E, alikuwa na njaa sana, akafikiri labda in katika ile ndoto kwamba asinge hudumu na yeye na ndugu Willard walikuwa will wanaenda kwenye nyumba ya ranchi wa kale. Walipoondoka taa kwenye upande wa kulia ikazima. Sasa mnajua hilo this, lina maana gani sasa? Now, kile chakula, bibi harusi si mkamilifu lakini bwana harusi ni mkamilifu. Bibi harusi hajawa here, mkamilifu bado lakini kile chakula ambacho kilikuwa kinatolewa hakikuwa chakula halisi, ni chakula cha kiroho ambacho mmekuwa mnakula wakati wote. Hebu nikome hapa kwenye ile ndoto ya nne muda kidogo tu. Tunakumbuka ndugu Fred Sothman, ndugu Banks Wood tulipokuwa huko Arizona, Arizona mwaka uliopita tulipokuwa nje tukuinda nguruwe mwitu na bwana akanena, hamjui mambo aliyoyafanya yeye. Kikamilivu akionyesha ambacho kingetukia we tulipokuwa tukitembea barabarani. Hilo ni kweli, ninyi ndugu wawili, semeni amina. Hakosei kamwe. Kisha nikaona katika ono tulipokuwa tukiendesha gari siku moja Nami ready, na time, on Bwana ilinijia nani likuwa nilikuwa ninajitayarisha wakati ule, niliporudi nyumbani, lipo kwenda ng'ambo. Nilipokwenda ng'ambo, vyema, niliona well, melini uh, au kando ya bahari ambapo meli zilitokea, na hapo palikuwepo na mtu mmoja mfupi, naye alisema inakuandalia mashua ndiki Bwana na kilikuwa kijimtumbwi eh, kidogo sana, yapata urefu wa futi moja, ila kilikuwa cheupe kama theluji. Kisha akaniambia huu ndio utakaovukia. Ikasema haunitoshi. Akasema utasafiri maili arobaini kwa saa huku na huko and, namna hii, yaani huku na huko ukingoni, lakini nilisema hautanifusha. Ndipo basi aliangalia chini, akasema inenda kama wanavyoenenda kisha nikaangalia, na walikuwepo nduku Fred sa na Ndukuk wameketi katika mtumbi uliopakwa rangi ya kijani na turubai za kufanya kambi nyuma yake, nduku ba akiwa na kofia iliyoinuliwa hivi, nduku Fred akiwa na yake imefinywa mdomoni. Akasema, enenda kama wao. Nikasema la, sitaenda. Kisha mtu huyu akawaambia mtu yule mdogo, akasema, ninyi ni mabaharia Duuban akasema ndio, Elfredi akasema ndiyo, lakini ikasema hao si mabaharia. Mimi ni baharia na najua nisingeenda kwa huo, na ninahakika nisingeenda hivyo. Akasema, kwa nini usiende pamoja nao? Nikasema, la la, vyema. Nikageuka. Nilipogeuka, ikawa kwamba mtu yule mdogo bandarini alitokea kuwa ndugu yangu mzuri, ndugu Agabright. Nani, nilirudi katika ono hili, na palikuwa na jengo ndogo rave. Kisha sauti ikaniambia, na ninyi nyote mnakumbuka hili au wengi weni? Sauti ikaniambia, lete chakula hifadhi, mle ndani. Hiyo ndiyo njia pekee ya kuwaweka hapa, ni kuwapa chakula. Na nilileta, nilikuwa nimeleta mapipa makubwa ma yamejaa karoti nzuri sana na mboga nzuri sana na mambo cemcem. Niliyoona, unakumbuka sasa lile ono sasa, na niliwaambia baadaye tafsiri ile ilikuwa nini. Nilitakiwa niende zuri pamoja na ndugu Agabrit kwa mkutano wa siku tano. Niliwaambia ndugu, kabla haijafikia nitakwenda basi nilikuwa kule brother chini, chini na ndugu welch evan chini huko. Wakati nilipotoa tafsiri hiyo usiku mmoja, na amini, ndugu welch alikuja akanichukua, tulikuwa tunaenda kuvua samaki, na akasema ndugu anga bride alikuwa ananiita. Nikasema sawa, hivi ndivyo ilivyo, wanataka kunizuia kwenda. Mara nyingi sio kupitia ndugu Maina, yeye ni mmojawapo wa marafiki wazuri sana, lakini wakati mwingine kama wanaweza that, tu kama wanafikiri wewe utahubiri jambo fulani ambalo linapinga mapigisho yao wao, utangaza tu kwamba utakuwa pale kusudi marafiki wako wahudhurie. Basi waesema Nikuangabr alinipigia simu akasema dikibana vile tu roho alisema akasema, njoo nauja na mke wako kwa sababu hata kubidi kuhubiri sana kwa sababu nafikiri wamekuwekea tu usiku mmoja kisha akasema huenda hata usihubiri huo usiku mmoja ndipo nikasema la sema alisema, njoe na mke wako, ninyi nyote njoni. Unaona, na kama mkija, utawachukua mkaitalii nchi, mke wangu na mke wako nao wote tazuru Switzerland, na kule Palestina. Nikasema la, nikasema la. Nilikuwa na ile tafsiri, nimwambia nilimwambia ndugu Welch au ndugu Fred na hao wengine nitawaambia asubuhi, lakini yabidi ya bidi, kwanza mke wangu aseme kitu na mipaa ampigia simu. Basi alikataa kwenda, nikasema hii hapa. Unaona sasa, hiyo mashua ndogo nyeupe ilikuwa ni yule mkutano mmoja, nisawa kwenda popote hapa kwenye ukingo kwa mkutano mmoja, lakini hautoshi, ingawa ulikuwa mweupe ni mzuri kuniita mimi kwenda ng'ambo. Ndiku Fredi na ndugu pale wa waliwakilisha katika ono, waliwakilisha nenda kama mtalii kwa kujifurahisha, lakini sikujali kufanya hilo. Wakata wa kuwa uh, mabaharia imaanisha wakuwa wahubiri, lakini mimi nilikuwa mhubiri. Alafu basi chakula kile katika lile jengo ndogo refu kwenda ngambo. Basi lilirudi kwenye jengo hili ndogo, na tukanasa gaza za kanda za piramidi na kila kitu, kuwaonyesha watu saa tunayoishi sasa. Linganisha hilo na zile zingine, zile ndoto. Hili lilikuwa ono ile chakula hisi, hapa mahali penyewe ni hapa notice. Angalia basi, kulitokea nini? Basi mara baada ya ono hilo la nne kuja, au ndoto ya nne niliyowaambia, akaja ndugu Taneo, yupo hapa mahali fulani, hapa hapa, na mbili hakuwa hapa. Na mtu huyo alikuwa ana bidii sana ya kuja, anatoka Bloomington, naamini au Bedford la Lafayette, akifanya mikutano basi aliota ndoto, kisha akaja fundi akasema, siwezi kabisa kujizuia, sina budi kusimulia, yabidi mwambie ndugu bana, inanisumbua naye. Mungu ajua, hapana, ndoto moja hadi yao zilikuja tu, moja, mbili, tatu, nne, tano, sita. Nikufanyia akasema, nilikuwa na ndoto ya ajabu. Ndoto uh, kwamba nilikuwa naenda kufanya mkutano juu kule, na kwa namna fulani kulikuwa na mkutano hapa katika kanisa lililoonekana kama jipya, kisha akasema, ili kanisa jipya jinsi lilivyokuja, kwamba alishangaa kwa nini walikuwa washirikiani katika kati yao wawili au kitu kama hicho. Basi akasema he, alikuwa uh, amesimama uh, hapa akirima uh, nilikuwa ndani hapa nitangojea tu, kisha nitahudhuria ibada. Akasema mtu akaja akifikia katika jengo, amevaa suti ya kahawia na kitabu, nafikiri alikuwa so anaandika Naye akamwambia ndugu Paameo akasema, huu si mkutano wa kila mtu, ni wa mashamasi tu na wadhamini. Sema well, we na, kwa namna fulani alijisikia amerudiwa, kwa hiyo alitoka nje ya lile kanisa jipya, kanisa lilojengwa au hili linalotengenezwa, linalotengenezwa. Naye alipotoka nje, theluji ilikuwa inaanguka, hali mbaya ya hewa, majira ya kipupwe, na pana hata mmoja wa watu hawa aliyejua chochote kuhusu hili basi, walipotoka nje, nilikuwa nimesimama pale nikiangalia kuelekea magharibi. Basi nikasema usiudike, ndugu Paneo, nitakwambia utakalotenda. Naye ndugu Paneo na yoyote wa hao wengine wanajua kama sikuwapa tafsiri yoyote ni sasa hivi, ingawa niliona walipoisimulia, waliona jinsi walipo nilivyoondoka huko haraka. Ndugu Paneo nisiye nikakusimulia basi niliondoka nikaenda zangu, na hata sikusema neno kwa ndugu Wood au mtu yeyote yule hata mmoja. Niliacha tu kwa sababu nitaka kuona inakoelekea. Je, mmenisikia nikisema hivi majuzi, nina wasiwasi? Ndiyo hiyo. Basi ndugu Parnell alisema kwamba nimemwambia ndugu Parnell, na mahali pa kwanza utakapofika ni zipora, zapora zapora, ililomaanisha kistari au kituo au kitu fulani. Nikasema, usikae hapo the basi, nenda pengine, na utamwona kizee mwanamke, basi usisimame pale, nenda tena utamwona mwanamke mgongwe, usisimame hapo. Na muda wote tulipokuwa we tunazungumza, tulikuwa we tunatembea yeah, katika theluji. Sa, nikasema nienda can mpaka umwone mke wangu, na utakapomwona mke wangu simama hapo basa. Akasema aliangalia. Sasi tulikuwa tumetoka kwenye theluji katika jangwa na nilikwisha toweka, naye akaangalia nyuma, akamwona mke wake akichota maji kwenye kisima cha bomba, na mhubiri fulani akimvuta kumwondoa kwenye lile bomba. Mkewe alikuwa akimwangalia yeye, naye akaamka hii hapa atafsiri ya ndoto yako. Basi ningekwambia eh, usiku ule, lakini niliondoka tu, kwa kuwa huyo Zipora na mwanamke mmoja kizee na mwanamke mwingine mkongwe kupindukia, hayo ni makanisa, unaona, na Zipora akiwa hasa mke wa Musa Zipora. Unaona kwamba nilimwambia asisimamie walipo hao, no old, haidhuru ni wakale jinsi gani, yalikuwa ni madhehebu. Usisimamie kwao, wakati wao wamekwisha. Lakini ajabu kwa mke mwangu, ambalo ni kanisa langu, ambako Yesu Kristo amenipeleka mimi katika siku za mwisho, nalo ngilo hili hapa mama hapo nami nilikuwa nimekwenda upande wa magharibi, alafu dada stti uh, anaweza akiwepo be hapa, kwa sababu, or, stepi, dio, you, hapa, step, kwa sababu amekuwa hospitalini na sijui dada stti, ndiyo huyu hapa dada dadastti, alikuja nyumbani kwangu kwa maombi kabla ya kwenda hospitalini kupasuliwa, kwamba Mungu alimsaidia na kumbariki na hakika, yeye alifanya hivyo. Akasema niliota ndoto aija ajabu, ikasema naam Ndipo akasema niliota kwamba nilikuwa huko magharibi kisha hiyo, uh, ni ya sita. Nay akasema niliota nilikuwa magharibi, nayo ni nchi iliyotandaa. Nami nilipotazama balikuwepo na you mwanamume mzee sana mwenye ndevu ndevu nyeupe amesimama juu ya kilima, na nywele tu alizokuwa nazo liliinginia upande wa paji la uso wake, naye alijizungushia kitu cheupe, kitu fulani basi, upepo ukipeperusha. Nafikiri hilo ni kweli, dada Stefi. Hivyo naye akasema nizidi kusogea karibu. Alikuwa amesimama kwenye kilele cha mlima akiangalia upande wa mashariki, naye akasema so nishangaa, mzee huyu ni nani? Naye akasogea karibu zaidi, karibu zaidi, na alipokaribia zaidi akatambua alikuwa ni nani. Ilikuwa ni yule Elia asiye kufa, yule nabii akisimama pale akiangalia mashariki. Akasema, sina budi ni muone. Alikuwa na haja naye akakwea kile kilima, ndio nakuanguka chini pale kuzungumza naye na katika jina la Elia akasema. Wakati alipozungumza alisikia sauti ikisema, unataka nini? Dada Stevi, kumbe ni mimi. Ndoto yako <laughs> ilitimia pale right, pale dada Stevi, kwa maana mara baada ya hilo ilikwenda Louisville. Ulichokuwa unahitaji ni yale maombi. Unaona kwamba ulifanikiwa hospitalini na ile ishara ya mimi kwenda magharibi nikiangalia mashariki kwa ajili ya kundi langu, angalia, wakati nilipokwenda luivu nami niliporudi, kana mna fulani nilianza kuelekea langoni, na hapo palikuwepo na vikingi vilivyopigiliwa upande wa pili wa lango langu. Bwana Goins anayeishi katika mtaa huu hapa alikuwa ametembea njiani, akasema mbili, njoo hapa. Akasema yakubidi uondoe malango yako na kadhalika au kitalu cha mawe na malango tema. Okay, nikasema vema. So, sawa mbili. Nikasema nitalifanya hilo lini akasema nitakuambia, nitakujulisha ni lini. Nikasema sawa, wataanza kazi mwakani. Nikasema sawa, wataanza kazi mwakani right. Nikasema sawa hiyo. So, nilianza kurudi ndani ya nyumba, na mke wangu akasema yanibidi niende kununua vyakula haraka sana. Nikashuka uh, nikaenda njiani na mfulana Raymond King ambaye ni mhandisi wa mji siku zote. Uh, nilimwita sikio la tope, kwa sababu tulipokuwa watoto wadogo the tukiongelea pamoja, alimpiga jamaa mmoja kwenye sikio na donge la tope, na siku zote tulimwita sikio la tope. Anakaa watu wachache barabarani toka pangu yapata mlango wa pili chini ya ndiko wood. Kwa hiyo nikasema, tope, ndiyo hapa kidogo. Akasema sawa mbili Akaja kule akasema, kila kiviti ulichopigilia, akasema mbili, watavichukua wat vyote, miti yote hii, vitalu hivi, kila kitu hakina budi kiondolewe. Akasema sema, mwandishi aliniambia kwamba mali yangu iliingia katikati ya barabara. Akasema ndiyo, lakini wataipanua wataichukua, we'll kwa vyovyote. Akasema yangu pia, nikasema sema, well, ndugu, budi ni mwashi wa mawe. Nikasema nitamwita tu alisongeze nyuma. Akasema, usiguse. Akasema, akasema, akasema, akasema, akasema, kasema mbili usiguze, mwachie kontrakta afanye hilo. Huyo ndiye mwenye mamlaka, sio? Nikasema ndiyo bwana. Akasema mwachi alifanye. Akasema unajua linalomaanisha. Nikasema ndiyo, nikageuka mara nikakumbuka kitu fulani. Yani nyumbani nikaingia chumba changu nikasomea, nikachukua kile kitabu, na ilikuwa pale, haikuwa matofali ya saruji, ilikuwa ni mawe. Nikasema midi jitayarishe, sita dairi kisha lile ono, nikazikamilisha Mambo haya atakapotumia, shika njia uende magharibi. Nikapiga simu Tucson duk Norman ni, ana nyumba kule sijui ni endako, sijui la kufanya I'm nipo sanitario. tu katika nimesimama, sijui la kufanya, ninaacha nyumba ambayo hainibidi kuilipia kodi. Shahara wangu ni dola mia moja kwa juma no, karibuni yanibidi kulipa dola mia moja out. kwa mwezi kwa nyumba right, niko papa hapa na ndugu zangu anda zangu, and zangu ambapo ninapendwa na mimi, naenda si wapi si. Kwa nini siwezi kuambieni kwa, kwa nini, lakini kuna jambo moja tu ni jualo kufuata tu yale yeye aniagizayo kufanya. Sijui niende wapi la kufanya sijui yangu Nadani Ibrahimu alijisikia namna hiyo wakati yeye alipomwambia vuka mto. Hakujua la kufanya, alijitenga. Sikujua la kufanya. Numamosi iliyopita asubuhi, juma moja kutoka namo, kama saa tisa usiku nilikuwa nimeamka nikanyumaka, nikamfunika Joseph katika chumba chake, na alafu nimerudi na kujilaza chini, nikaingia usingizini. Nilipoingia usingizini sasa, namalizia hizo ndoto ndogo na mambo mengine, ili muone msingi wa kile ninachotaka kusema. imefunika Joseph, kisha nikarudi, nikajilaza chini, nikaingia usingizini. Hivyo niliota ndoto na niliona kwamba niliona mtu aliyedhaniwa kuwa baba yangu, ingawa ilikuwa ni jitu kubwa mno. Kisha nikaona mwanamke aliyedhaniwa kuwa mama yangu, ingawa hakufanana na mama yangu. Basi, mtu huyu alikuwa bahili sana kwa mkewe, kana fimbo, fimbo ya pembe tatu ambapo alipasua mti huu na kufanya, wajua, unapopasua kuni kukingama gongo kutengeneza fimbo ya pembe tatu. Kabla wakati mwanamke huyu angeanza kusimama, angemshika tu shingo kumpiga kichwani na kumwangusha chini, asiangelala pale, anadharau na kulia na kisha angeanza kuinuka tena, y angetembea huku na huko kwa fahari, kifua mbele, kitu kubwa mno. na wakati yule mwanamke angeinuka tena, angemkaba shingo achukue dimbo hii ya pembe tatu na kumpiga nayo kichwani, akamwangusha chini, anarudi nyuma, kifua mbele, kana kwamba ametenda tendo kubwa. Mimi kwa nimesimama kando nikiangalia hili, nami nikawaza ni mwezi mtu yule ni mkubwa mno. Na yeye anadhaniwa kuwa baba yangu. Lakini yeye si baba yangu, nami nikasema yeye hapazi kumtendea mwanamke yule vile, na kwa namna fulani akaniangaisha hivyo. So basi, mara moja nikapata ujasiri wa kutosha, nikamwendea nikamkamata kwenye tala, nikamgeuza, nami nikasema una haki ya kumpiga. Na niliposema hilo, misuli ilikuwa ilionekana kama kitu ile, mtu akaangalia ni shule ile, ndipo akaogopeshwa. Nami nikasema hebu mpige tena utapambana nami the na kwa namna fulani akasita kumpiga tena. Ndipo nikaamka nami nililala, you pale mda kidogo, nikawaza hilo ni nini, ni ajabu ningeota kuhusu mwanamke yule. Katika muda mfupi tu, huyu hapa hapa A anakuja, nikapata tafsiri mwanamke yule anawakilisha kanisa la ulimwengu. Leo ulimwengu wote, nilizaliwa mumo humu katika uchafuko huu, nami nipo hap. Anapaswa kuwa namna fulani ya mama wa, kama angekuwa mama wa makahaba, lakini hata hivyo nilizaliwa mumo humo, na yule mume ni madhehebu ambayo yanamtawala ile fimbo ya pembe tatu ambayo alikuwa nayo ni ule ubatizo wa utatu, katika majina ya uongo. Ndipo kila wakati aanza hapo kuinuka kwa kusanyiko kukubali yeye, umtwanga akamwangusha chini, nayo bila shaka yeye akiwa mkubwa hivyo. Niligeuka, nilikuwa nimemwogopa kidogo, iposa nikavamia, hata hivyo na ile misuli ilikuwa misuli ya imani. Hilo lilinifanya nifikiri kama Mungu juu pamoja nami anaweza kunipa misuli, hebu nisimame upande wake, kaacha kumpiga. Hapana budi, ilikuwa saa nne mchana wakati mke wangu alipokuwa anajaribu kuingia katika kile chumba na ikatokea. Niliingia katika ono asubuhi ile. Na kwa namna fulani mimi sasa kumbuka, haikuwa ndoto. Kuna tofauti kati ya ndoto na maono. Ndoto ni unapolala, maono ni wakati uko macho, umezaliwa jinsi hiyo. adamu wa kawaida anapoota ndoto katika dhamira ya ndani, na dhamira yake ya ndani iko mbali sana naye hisi zake zinatenda kazi maadamu yeye yuko katika dhamira yake ya kwanza. Na yes, dhamira hii umtu wa kawaida, unaona he, unaonja, unahisi, unanusa, unasikia. Lakini unapokuwa katika dhamiri ya ndani, umelala, wala huoni, huonji, huhisi, hunusi au kusikia. Lakini kuna kitu fulani, wakati unapoota kwamba unarudi kwenye dhamira hii, kuna kumbukumbu ambapo unakumbuka jambo fulani uliloota miaka mingi iliyopita. Wanadamu wa kawaida yuko jinsi hiyo, lakini Mungu anapokusudia awali jambo hii, damiri ya ndani haipo mbali sana na hapa kwa mwonaji, lakini damiri zote mbili zipo hapo hapo pamoja. Basi mwonaji katika hono haingii usingizini, yeye bado yumacho na anaona jambo hilo. Nilikuwa ninawaeleza hayo. Baadhi ya madaktari hivi majuzi, nao waliinuka na kusema maajabu haya kamwe hata hatujafikiria jambo Iniboh, akua, nina, apimwa, mawibi, like alisema, ja kama hilo ilipo kuwa apimwa mawimbi. Hao walisema hawajaona kitu kama hicho. Sema alisema you, kuna jambo linalotukia uh, kwako ndivyo. Uh, nikasema niliwaambia, wakasema ndilo hilo, sawa kabisa. Unaona, hizo jambili mbili huwa zimekaribiana sana, si jambo ningeweza kufanya na alinifanyi mimi, bora kuliko mtu yeyote mwingine ni Mungu tu aliyelifanya hilo jinsi hiyo. Uingii usingizini huko hapa hapa, kama tu umelala, umesimama that, hapa kisimama huko hivi, na nyinyi nyote mmeliona ulimwenguni kote. Uingii usingizini huku. Nimesimama hapa kwenye jukwaa nikizungumza na watu, unanisikia nikiingia katika maono na kurudi, inapokuwa katika motokaa pamoja nanyi au mahali pengine popote, na kuambieni mambo ambayo yatatukia, nalo halishindwi kamwe Kamwe aliyeshindwa. Kuna mtu yeyote aliyewahi kuliona likishindwa? Oh, la. Bwana haliwezi kushindwa, halitashindwa hali. Oh, Adamu ni Mungu no. Angalia hapa hapa jukwani, maevu mbele ya makumi evu ya watu, hata katika lugha zingine ambazo siwezi kuzungumza bado, halishindwi. Naona ni Mungu. Sasa katika nhili au kama nilipokuwa ninazungumza niliangalia nikaona jambo la ajabu sasa. Ilielekea kana ya kwamba mwanangu Joseph alikuwa kando yangu, nilikuwa ninamzungumzia. Kama ukiangalia lile ono kwa makini hasa, utaona kwa nini Joseph alikuwa amesimama pale. Nami nikaangalia, na palikuwa na kijiti kikubwa, na katika kijiti hiki, katika mkusanyiko wa ndege ndege wadogo sana, yapata urefu wa nusu inchi na nusu inchi kwenda juu. Walikuwa wadogo wa siku nyingi, manyoya yao madogo yalikuwa yamechakaa. Na kulikuwepo na kama wawili au watatu kwenye tawi la juu, sita au wanane kwenye linalofuatia, na kumi na watano au ishirini kwenye tawi linalofuata wat, kushuka chini katika umbo la piramidi. Jamaa wadogo, wajumbe wadogo nao walikuwa wamechoka sana. Nao walikuwa na wa wanaangalia mashariki. Nami nalikuwa tusu Arizona. Arizona katika lile ono. Kwa maana ilifanyika makusudi, maana yeye hakutaka mimi nisipate kuona. Ilikuwa wapi? Nilikuwa nikijitoa mbegu zenye miba za jangwa. Basi nikasema, sasa najua hili ni ono, nami najua kwamba niko Tucson, nami najua na no, kwamba hao ndege wadogo kule wanamaanisha jambo fulani, na walikuwa wakiangalia mashariki. Mara tu walipata wazo la kuruka, nao wakaenda upande wa mashariki, na mara walipoondoka kundi la ndege wakubwa likaja Walionekana kama kwamba ni huwa mbawa zilizochongoka sana wa kijivujivu hivi rangi nyepesi zaidi kuliko ambavyo hawa wajumbe wadogo wa kwanza walivyokuwa, na walikuwa wakija kazi upande wa mashariki. Mara tu walipotoweka kwenye upeo wangu wa macho, ni geuka tena kuelekea magharibi, na hapo likatukia kulitokea mlipuko ambao kwa kweli ulitikisa dunia nzima. Sasa msikose hii na nini kwenye kanda sure, hakikisheni right, mtalipata ili sawa sawa. Kwanza mlipuko nafikiri ulisikika kama kizuio like, cha sauti au chochote really unachokiita wakati ndege zinapovuka mwendo wa sauti, kisha hiyo sauti inarudi duniani Ilitikiza tu kama iliguruma kila kitu, basi huenda uh, ilikuwa kama sauti kubwa ya radi na umeme. Sikuona umeme, nilisikia tu ule mlipuko mkuu ambao ulisikika kama like wa kutoka kusini toka nilipokuwa kuelekea Mexico, lakini ulitikiza dunia, na ulipoitikiza, nilikuwa bado ninaangalia magharibi kule mbali sana katika umilele niliona kundi fulani likija. Ilionekana kama kwamba ilikuwa nukta ndogo, asingekuwa si chini ya tano na si zaidi ya saba, lakini zilikuwa katika umbo la piramidi, kama wajumbe hawa wakija. Na walipokuja nguvu za Mwenyezi Mungu ziliniinua juu kuwalaki na mnaweza kuona, asijaniache bado. Siku nane zimepita, na bado siwezi kulisahau. Sijawahi kupata jambo anything lolote kuniangaisha kama hilo livyoniangaisha. Jamaa yangu, itawaambieni niweza kuwaona hawa malaika, zile mbao zilizoelekea nyuma zikienda kasi kuliko sauti ingeweza kwenda. Walitokea umilele kasi sana, kama kufumba na kufumbua jicho hakuna muda wa kupeza jicho lako, pepezo moja tu, wakawasili. Pata muda wa kuhesabu, sikuwa na muda, si zaidi ya kuangalia tu. Wenyewe malaika wakuu na wenye nguvu, weupe kama theluji, bawa yamewekwa kwenye vichwa, na walikuwa na ilipotendeka linyakuliwa katika piramidi hii ya lile kundi. Nikawasa sasa, jambo ndilo hili nilikufa ganzi mwili mzima said, kisha nikasema oh lo God. Jamani, hili inamaanisha kwamba kutakuwa na mlipuko utakaoniwa, nimefikia mwisho wa safari yangu. Sasa inabidi nisimwambie watu wangu ono hili, liondoke hapa taki wao walijue kini, baba wa mbinguni ameniacha you know, nijue sasa kwamba muda wangu umeisha, nami sitaiambia jamaa yangu ili wasiwe na wasiwasi juu yangu kwa sababu yeye ju karibu kwenda malaika hawa wamekuja kunichukua, nami nitauawa karibuni sasa, katika namna fulani ya mlipuko. Kisha itanijia wakati nilipokuwa katika kundi hili la si hilo, kama ungekuua ungemuua Joseph, na niliweza kumsikia Joseph akiniita tena. Basi nigeuka tena nikawaza, Bwana Mungu, ona hili linamaanisha nini? Nikashangaa, kisha ikanijia. Si sauti ilinijia tu, lo, hao ni malaika wa Bwana wanaokuja kunipa agizo langu jipya. Ni wakati nilipowazia hilo, niliinua juu mikono yangu nikasema, eh, Bwana Yesu, wataka nifanye nini? Basi lile ono likaniacha kwa karibu saa moja sikuweza kuhisi. Sasa ninyi watu mnajua baraka za Bwana ni nini, lakini uwezo wa Bwana ni tofauti kabisa. Uwezo wa Bwana mahali kama hapo nimeuhisi mara nyingi hapo kabla katika maono, lakini kamwe si namna hiyo. Inasikika like kama hofu ya uchaji iliyoogopa sana, mpaka likuva ganzi mbele za viumbe hawa. hebu nijulishe. Hakuna jibu baada ya roho kuniacha kwa kama nusu saa, nadhani au zaidi. Nisema, Bwana, iwapo basi itawawa nawe umemaliza kazi nami duniani nami nitachukuliwa nipeleko nyumbani, sasa ambalo kama ni hilo hilo, ni jambo nzuri hilo ni sawa kwa hiyo nikasema, kama ndivyo vijulishe, peleka uwezo wako juu yangu tena, ndipo nitajua. Sitawaambia watu wangu au mtu yeyote kuhusu hilo, kwa sababu uko karibu ukuja kunitoa. nami na, hakuna jambo lilotukia. Nikangojea kidogo, kisha nikasema, Bwana Yesu iwapo haikumaanisha hilo na inamaanisha kwamba una in jambo nitakalotenda nalo litafunuliwa nita kwangu baadaye, basi eh, leta uwezo wako basi. Nusura unitoe mle chumbani, nijikuta mahali fulani pembeni. Niliweza kumsikia mke wangu mahali fulani, well, akijaribu kutikiza mlango mwangu, wa chumba cha kulala ulikuwa umefungwa nani nilikuwa na ni ni Biblia iliyofunguliwa inasoma, sijui lakini ilikuwa katika, naamini Warumi sura ya tisa aya ya mwisho: Tazama naweka katika Sayuni jiwe a la pembeni, jiwe likwazalo jiwe zalo la thamani la pembeni, na kila mwaminie hata tahayarika kwaza. Ni ajabu, ninasoma hilo rombado bado amenishika mle chumbani, nikafunga Biblia na kusoma pale. Nikaenda madirishani, ilikuwa mnamo saa nne asubuhi au baadaye, nami nikainua mikono yangu nikasema, Bwana Mungu, sielewi hii ni siku geni kwangu, nami karibu karibu nirukwe na akili. Nikasema, Bwana, hili linamaanisha nini? Hebu nilisome tena, kama ni wewe sasa, hili linasikika la kitoto. Nikachukua Biblia kuifungua hilo hapo tena, mahali pale pale Paulo akiwaambia Wayahudi kwamba walijaribu ku- akiwaambia Warumi kwamba Wayahudi walijaribu kulikubali kwa matendo, lakini tunaamini kwa imani. Well, vyema, umekuwa wakati wa kuogofya tangu hapo. Sasa mnaona ninaposimama, sijui kinachotendeka sijui la say, kusema, lakini sasa hebu he mimi sasa, tangu sasa kwa kama dakika nyingine kumi na tano au ishirini, hebu nijaribu kusema kitu hapa sasa. remember, not one, kumbuka hakuna hata wakati mmoja maono yale yameshindwa. Sasa nitachukua maandiko kwa muda mchache you kama know Ukiangalia katika Ufunuo sura ya kumi. Now, let me say this. If the Sasa, hebu niseme hili. Kama hilo ono ni in la kimaandiko inaweza tu kufasiriwa kwa maandiko, na alafu nawatakeni mweke hili pamoja sasa. A, nini mliopo nani mlio kwenye kanda sure, hakikisheni nisasema jambo hili namna ninavyolisema, kwa sababu laweza lieleweke vibaya kwa urahisi sana. Je, una haraka? Sawa, just, tu nawashukuru kwa kuwa kimya jinsi right, hivyo na wazuri. Now, sasa, yule malaika wa saba. Sasa je, mabwana kama nilivyowika, huu hii ndiyo ishara ya wakati wa mwisho. Tunaishi wapi? Ni wakati gani? Kama mshindani mweleka aliyetoka usiku mzima, akiinuka na kugeuza saa, angali aone ni nini, akiwasha taa. Ombi langu ni Mungu tujalie tuiwashe taa ninasimama katika mahali pabaya sana. kama mgalijua tu, kumbukeni, inawaambieni katika jina la Bwana, inawaambieni ukweli, na jambo fulani liko tayari kutukia. Sijui sasa nyinyi mlio kwenye kanda mnaelewa hilo, sijui itajaribu. si jambo ililonijia jana nikiteti katika chumba changu cha kusomea. Niseme kwamba hii ni kweli, ilikuwa tu ni jambo lilosogea moyoni mwangu wakati nilipotembea huku na huko sakafuni. Nilikusudia kwenda zangu kuondoka kwa muda kidogo, kisha nije ni huku na chali -cha na kwenda kuinda naye siku moja. Kabla ya kuwachana, hebu niseme aje kwamba kwa sababu tu ninaenda magharibi, sio kwamba ninaacha masikani haya. Hili ndilo kanisa ambalo Bwana Mungu alinipa. Hapa ndipo makao makuu yangu, hapa ndipo ninapokaa. Ninaenda tu kwa kutii amri ambayo nimepewa kwa ono. Mwanangu bilipo so ataendelea kuwa katibu wangu, ofisi yangu itakuwa papa hapa kwenye kanisa hili kwa msaada wa Mungu nitakuwa hapa jambo hili litakapomalizika na kuhubiri vile muhuri saba, na kanda yote ina tayo au chochote kile, itakuwa hapa hapa kwenye kanisa hili. Hapa kadiri ni najojua, vipo mahali inapoweza kuhubiri kwa uhuru zaidi kuliko linavyoweza mahali pengine ulimwenguni, kwa sababu ya kundi la watu hapa wanaoamini na wananjaa na wangali wanashikilia najisikia like kama nyumbani hapa, this is the place. Hapa ndipo panapofaa na If kama ukiangalia, ndoto ile ilizungumzia jambo lile lile, unaona, ambapo chakula sasa, yes. bali But sijui kilicho mbele, lakini so namjua ambaye anashikilia wakati That's ujao, hilo ndilo jambo yes. muhimu sasa Mungu, iwapo nimekosea, nisamee, na nikifunga kitu changu Bwana, kwa chochote ambacho si mapenzi yako natenda, ili tu kwa sababu nimechoma moyo Bwana. Ebu watu na waelewe, ni kuchoma moyo tu, sababu nafikiri tafsiri haikuja mara moja, ilikuwa uwezo wa Mungu, kwa sababu naamini imeandikwa hapa katika Biblia kwa ajili yangu. Basi kama ni la kimaandiko, ni maandiko tu yanayoweza kulifasiri. Kama hili ni kweli ndugu, si maanishi kuwatisha, lakini afadhali tuwe waangalifu sana. Sasa tunakaribia ku jambo fulani lipo karibu kutukia. Sasa nasema hili kwa unyenyekevu na kicho cha Mungu na mnafikiri ningesimama hapa na nyinyi watu, hata mnaniamini kuwa nabii vidai kuwa hivyo, wazo langu lilikuwa hili basi. Hey, mwaka uliopita nilisema hili dilo, jambo pekee nililoona li, ufufuo umekwisha katika taifa wa taifa hili. Kwa vyovyote fanya ziara ya kijilisi, wengi wenu mlikwenda pamoja nami, ilikuwa sawa. Ilikuwa na nyakati nzuri sana, kutano mizuri halaiki ya watu, lakini haikufua dafu auni inafanya ziara ya kimishonari. So mara tu nikiweza nitaondoka niende Afrika ni India, Afrika, India, world, like India na kote ulimwenguni, kama ninaweza kwenye ziara nyingine ya kimishonari. kama hilo alifanikiwi basi, nitakunywa maji wala kula chakula na nitapanda hiyo milima mirefu kule na nitakaa huko mpaka Mungu anijibu kwa njia fulani. Huwezi kuishi namna hii Siwezi tu kuendelea. Huenda hili hapa likawa ndilo jibu, si jui mpaka yeye anibadilishe. Nakumbuka lile ono yapata majuma matatu yaliyopita nikisema kwenye jua, nikihubiria kusanyiko. Nyote mmekuwa hapa Jumapili iliyopita, Jumapili nyingi. Ninyi watu hapa mnapata kanda, nanyi mpo inaporekodiwa, mnaelewa mambo haya, kwa sababu sasa nitagusia tu sehemu hizi, li- nanyi liangalieni jambo hilo hata tu kila sehemu ya hayo ambayo yamekwisha neno inalingana kabisa na hili, kwa hivyo haina budi kuwa tafsiri pia. Mimi sijui, hiyo ndiyo sababu ninasema jema. Bwana jambo hili ndilo inaamini kwamba yule malaika wa saba wa Ufunuo kumi ndiye mjumbe wa wakati wa saba kwa kanisa wa Ufunuo tatu uh, kumi na nne, nakumbuka. Uh, sasa hebu nisome angalia ambapo naweza kusoma now. Sasa huyu alikuwa malaika wa saba isipokuwa katika siku za sa sauti ya malaika wa saba, aya ya saba atakapokuwa tayari kupiga baragumu, hapo ndipo siri ya Mungu itakapotimizwa kama alivyowahubiri watumishi wake hao manabii. Sasa unaona, huyo alikuwa malaika naye ndiye malaika wa wakati wa saba wa kanisa, kwa maana inasema angel. Hapa ni malaika wa saba wa wakati wa saba wa kanisa. Tunataka kuona ni nani au alipo huyo malaika. Ufunuo tatu kumi na nne ni malaika wa kanisa alaadikia. Sasa mnakumbuka hilo liliponenwa hapo, wale malaika wa nyakati za sa, kanisa. Sasa katika hili itafungamana moja kwa moja hata kwenye hizi muhuri saba tutakazozungumzia. Basi zile muhuri saba ambazo tunajaribu kuzungumzia, tunapokuja wakati huu, ni zile muhuri saba zilizoandikwa na hizi muhuri saba kama mjuake, ni udhihirisho wa wale malaika saba wa wale makanisa saba. Lakini kuna muhuri zingine saba ambazo ziko upande wa nyuma wa kile kitabu, nje ya Biblia. Angalia, tutalifikia hivi punde tu. Basi kabla ya kijaanza hili, je, umechoka? Unataka kusimama kubadilishana mahali pa kukaa? Sasa sikilizeni kwa makini. Yule malaika wa saba wa Ufunuo kumi saba ndiye yule mjumbe wa wakati wa saba wa kanisa. Naona sasa, angalia katika siku sasa, angalia hapa: isipokuwa katika siku za sauti ya malaika wa saba, atakapokuwa tayari kupiga baragumu, hapo ndipo siri ya Mungu itakapotimizwa ngumu mjumbe huyu malaika wa saba hapa anatangaza ujumbe Osteen wake Church. Kwa kanisa la Laodikia, angalia ujumbe wake ni wa namna gani? Now, sasa haikuwa kwa malaika wa kwanza, hakupewa huo, so wa pili, third, wa tatu, wa nne, six, wa tatu wa tano wa sita bali ni malaika wa saba aliyekuwa na ujumbe wa namna hii. Ulikuwa nini? the... Angalia, the ujumbe wake ni wa namna gani? Kumaliza siri zote za Mungu ambazo zimeandikwa katika kitabu. Malaika wa saba anamalizia siri zote zilizolegea kote katika taratibu hizi za madhehebu malaika wa saba anazikuzanya na kumalizia siri yote. Sasa hilo ndilo Biblia imesema anamaliza siri ya kitabu kilichoandikwa. Sasa hebu unatutazame baadhi ya siri hizi, na kama have, mkitaka kuziandika. Kwanza uh, nitachukua ambalo uh, coaching, anasema hapa katika Mathayo kumi na tatu, ama ungetaka like kuna kili baadhi ya hizo kama huna Bible, Biblia ya Scofield waweza kusoma ambalo yeye anafikiria baadhi ya siri hizi ni nini. Sasa katika aya ya kumi na moja kisa akajibu akawaambia ninyi mmejaliwa, kwa wanafunzi wake, kwa sababu ninyi mmejaliwa kuzijua siri za ufamu wa mbinguni, basi si kwao si bali wao hawakujaliwa zile siri siri ni hii, a mystery is scripture. Siri ni maandiko, ukweli uliofichwa hapo kwanza, sasa umefunuliwa viungu, bali bado pamebakia jambo la kimbinguni, hata ingawa limefunuliwa. Siri zilizokuu zaidi. na siri kuu ni namba moja, siri ya ufamu wa mbinguni. Hiyo ndiyo tunayozungumzia hivi sasa. Mathayo kumi na tatu tatu kumi na tano Sasa siri ya pili ni siri ya upovu wa Israeli wakati huu wa Rumi kumi na moja ishirini na tano ndicho kifungu kinachohusika. Siri ya tatu ni siri ya kuhamishwa watakatifu walio hai mwishoni wa wakati huu Wakorintho wa kwanza na pia Watasnike wa kwanza sura ya nne haya kumi na nne hadi kumi na saba Suria nne ya kanisa la gano juta kama mwili mmoja uliofanyizwa kwa Wayahudi na mataifa, Waefeso tatu three, moja hadi kumi na moja Warumi kumi na sita ishirini na tano na pia Waefeso sita kumi na tisa Wakolosai nne tatu Siri ya tano ni ya kanisa kama vya harusi wa Kristo wa Efeso tano ishirini na nane hadi thelathini e uh, uh, uh, na mbili. Siri ya sita ni ya Kristo aliye hai ye yule jana leo na hata milele, Wagalatia mbili ishirini na Waebrania uh, kumi na tatu nane na sehemu nyingi like kama hizo. Siri ya saba ni ya Mungu, Mungu yaani Kristo kama utimilivu wa uungu uliofanyika mwili ambamo ndani yake hekima yote ya kiungu na uungu zimerejeshwa kwa binadamu siri ya tisa ni siri ya kuasi inayopatikana katika wa, watasuluniki wa pili na kadhalika siri ya kumi ni ya nyota saba za sa ufunuo moja ishirini ndiyo tu tumeipitia zile nyota saba zilikuwa yale makanisa saba wale wajumbe saba na kadhalika siri ya kumi na moja, moja ni siri ya babeli ya siri yule kaaba wa ufunuo kumi na saba tano hadi saba hizo ndizo baadhi ya zile siri ambazo huyu malaika anapaswa kumaliza, siri zote za Mungu. And na ile nyingine, hebu pakichwo ni seme hili na si e kunena juu yangu mimi mwenyewe, bali e kunena juu ya yule malaika wa Bwana, uzao wa nyoka ambao ni siri iliyofichwa kwa miaka yote, neema ikifafanuliwa si fedheha, bali neema ya kweli hasa. Hakuna kitu kama jehanamu inayowaka moto milele na milele, utaungua kwa milioni ya miaka, lakini chochote ambacho eh, kilikuwa cha milele na milele hakikuwa na mwanzo wala mwisho, na jehanamu iliumbwa. Siri zote hizi, siri ya ubatizo wa Roho Mtakatifu, bila mshtuko, bali nafsi ya Kristo ikitenda mle ndani kazi zile zile ambazo yeye alitenda siri ya ubatizo wa maji ambapo wale washupavu wa utatu wameuleta katika dio vya Baba Mwana na Roho Mtakatifu, na siri ya ungu ikitimizwa katika ubatizo katika jina la Yesu Kristo kulingana na kitabu cha Ufunuo ambao kanisa lilipaswa kuupokea wakati huu. Hizo ni baadhi ya zile siri, ile nguzo ya moto ikirudi tena. Amina. Hicho ndicho kitu ambacho kinapaswa kutukia nasi, tunaiona lo, jinsi ambavyo tungeweza kuendelea kutaja hizo siri, kuona ile nguzo ya moto ambayo iliwaongoza wana wa Israeli, ile ile iliyompiga Sauli ikamwangusha, akienda zake Damascus, na ile ile ikina nguvu, ile ile ikifanya mambo yale yale, na ikifunua neno lile lile, ikidumu neno kwa neno na Biblia kupiga baragumu humaanisha baragumu ya Injili na kupiga baragumu katika Biblia umaanisha iweni tayari kwa vita vya Maandiko. Unaliandika vita vya Maandiko, Paulo alisema kama mkitaka kuandika hili, wa Korintho wa kwanza kumi na nne nane. Paulo alisema kwa maana baragumu ikitoa sauti isiyojulikana Mtu atajuaje? Atajitayarishia nini? Na iwapo haitoi sauti ya maandiko iliyodhihirishwa, udhihirisho wa neno la Mungu kifanywa wazi, tutaijuaje wakati wa mwisho? kama inasema wao wanaamini kwamba Yesu Kristo ni yeye yule jana leo na hata milele, lakini wanakataa ishara zake is a, na maajabu ambapo milti yote ya maumbile ilimwamini yeye na kanisa lote ilimwamini yeye kwa ajili okay, ya hili titajuaje? jinsi ya kujiandaa mtu fulani anakuja na ramani out, na akalichora lote na mtu fulani anakuja na jambo jingine na kuchora hili, hili lote kinyume cha hili fulani aje kusema ni hili, akirudi kwenye hili, wameandika vitabu na mambo kama hayo. Bali Mungu huja katika uwezo wa kufuka kwake, na ni nani hata nina dhidi ya jambo hilo? Kama Yesu Kristo ni yeye yule jana leo na hata milele, yeye hutenda vile vile alivyotenda jana leo na hata milele hilo ndilo malaika huyu anakusudiwa kufanya kwa siri, zile sehemu hizo zilizolegea ambazo zimewapoteza watu. No, angalia kama ikitoa sauti isiyojulikana isiyo ya kimaandiko, nani awezaye kujiandaa bali mbaragumu? Umeangalia uh, kila moja ya nyakati zile, kama nilivyowaambia kuhusu uh, kuja kwa kanisa, alikuwa na mbaragumu iliyolia, muhuri ukavunjwa na baragumu umaanisha vita, kama ilicoi sauti ya maandiko hivi basi. Lakini hebu niwakumbusheni hili, msilikose sasa. Angalia, kila wakati wa kanisa ulikuwa na mjumbe wake, ka jua hilo. Paulo alikuwa mjumbe wa kwanza, na baragumu ya kwanza ilipolia na first... muhuri wa kwanza ukavunjwa Paulo alikuwa mjumbe wa kwanza kama tulivyoona, alifanya nini? Akatangaza vita juu ya nini? Kanisa la Kiodhot utokuamini ishara ya Masihi ambayo Yesu aliwaonyesha. Bona walipaswa waijue, walipaswa wamjue yeye. Kumbuka Paulo alikuja mwishoni mwa ule wakati, ujumbe wote huja mwishoni mwa wakati, ni katika wakati wa mwisho Wakati ambapo mambo haya yanapoelezwa, Paulo akijua maandiko na akijua kwamba Yesu alikuwa Masihi, naye akayataraza yale masinagogi toka mahala hadi mahala kwa maandiko, naye akafukuzwa na kila moja yao, mpaka mwishowe akakung'uta mavumbi toka kwenye miguu yake na akawageukia mataifa ilikuwa nini kupiga baragumu? alaita ya mjumbe asimama pale na neno lo. Jaman, msikose hili sasa neno Paul, na paulo akiwa na tafiri isiogosiwa ya neno Asa la Mungu, alicharaza kila moja ya hao masinagogi, ilimgharimu uhai wake. Jinsi tumeshuka kwenda kwa Ireneo yule mjumbe wa wakati wa pili wa kanisa na mtakatifu Martin wakati unaofuata wa kanisa, walipoanza kupata fundisho la wanikolai litaanza kuingia nao, walichereza wakati ule. Mtakatifu Martin aliuchereza wakati wake, kisha Luther, mjumbe wa tano, akichereza kanisa Katoliki kwa neno la Mungu, mwenye haki ataishi kwa imani, akasema huu sio ule mwili halisi Christ wa Kristo, na akatupa ule mkate sakafuni, akatoka nje na akalichorosa ile kanisa Katoliki hiyo. <laughs> baragumu ikalia. Hilo ni sawa, hilo right? ni sawa. John Wesley aliinuka katika siku za kanisa la Anglikana waliposema hakuna sababu tena ya kuwa na ufufuo, nalo likapoa kabisa. Lakini John Wesley alisimama na ujumbe wa kazi ya pili ya neema, mtakaso, naye akalika raza ilo kanisa la kianglikana kwa baragumu ya jili, akijiandaa kwa vita. Ilo ni kweli, alifanya hivyo. Sasa tu katika wakati walaopikia ambapo wameunda tena madhehebu Methodist, Baptist, Presbyteri, Ulutheri, Upendekoste. Nasi tunangojea kuja kwa nabii kuutarasa wakati huu na kuwageuza kutoka kwenye uovu wao, hasa iwapo huo ndio umekuwa mtindo katika nyakati zote. Hivi Mungu atabadili mtindo wake katika siku hii? Awezi kubadili, ya mpasa ashikilie mwelekeo wa kawaida remember, na kumbuka, mjumbe huyu alikuwa malaika wa saba, naye alipaswa achukue siri zote na kuzikusanya. Angalia, malaika wa saba alipaswa acha ili kanisa tajiri la Laodikia nini, tajiri, imejitajirisha wala sina haja ya kitu Alisema wewe mnyonge, mwenye mashaka, lakini kipovu na ujui. Huo ndio uliokuwa ujumbe wake, kipelekena bia siye na woga, aliye na bwana sema hivi, neno la Mungu lililodhihirishwa litapenda kazi na kuthibitisha kwamba ametumwa na Mungu. Naye ajapo atazijaraza nyakati hizo atazicharaza hatulifanya ile kanisa la laodikia limchukie hakika litamchukia fanya hivyo katika kila to... wakati mwingine alitabadilika katika wakati quat... huu vilevile angalia sasa kanisa la laodikia mjumbe atamaliza wa laodikia malaika wa saba atamaliza siri zote ambazo before... zimepotezwa katika vita vilivyotangulia kwa ajili ya ukweli. Luther aliinuka, lakini hakuwa na ukweli wote, alikuwa tu na kuhesabiwa haki. Sawa. Hatimaye akaja jume mwingine aliyeitwa John Wesley akiwa na utakaso. Hakuwa nao. Biblia inasema kanisa la Philadelphia kisha upende wakati wa kanisa la Laodicea na ubatizo wa roho, lakini waliuchafua na wakarudi kwenye desturi kama hao walivyofanya mara ya kwanza, ambapo yeye alipoonekana kama Alfa na Omega, mkono wake ukiwa upande mmoja na upande mmoja, wa kwanza na wa mwisho. Roho wake alishuka kwenye siku ya Pentekoste na kulijaza kundi hilo. Polepole kabisa ikakauka, mpaka ikapitia nyakati za ngiza ya vinara saba za dhahabu, nyakati saba za kanisa. Wa mwisho ulikuwa mbali sana naye hiyo ilikuwa karibu miaka elfu moja miaka elfu moja ya nyakati za giza na kanisa la Katoliki. Luther akaanza kuleta nuru, iliyofuata karibu kidogo na neno, nuru iliyofuata karibu zaidi kidogo, nuru iliyofuata audikia diba, ikarudi nyuma moja kwa moja kama ilivyofanya mara ya kwanza, ilirudi moja kwa moja kwenye mchapuko ule ule wa mara ya kwanza. Hamuoni linalomaanisha? Sasa angalia, kuna ukweli mwingi uliopotezwa kule. Kwa nini? Ambapo wengine walipatana juu ya ukweli, lakini unyuma wake wa saba hapatani kwa chochote. Anazikusanya zote, na anapopiga baragumu, siri zote za Mungu zingemalizika. Mungu umtume ili zote zilizofichwa ilimalizika wakati yeye ilifunuliwa kwake. Na nini? Iwapo hizi ni siri zilizofichwa, mtu huyo atapazwa kuwa nabii. Na je, hatukupitia na kuona kwamba nabii atakayekuja katika siku za mwisho angekuwa yule Elija mkuu ambaye tumekuwa tunamtazamia? Kwa sababu siri hizi ambazo zimepikwa kwa wanathiolojia zitapazwa kufunuliwa kupitia kwa Mungu, na neno huja tu kwa nabii. Na tukajua hilo, atakuwa Elia wa pili kama ilivyoahidiwa. Lo, no jamani, ujumbe atakaoleta utakuwa siri zile za mambo yote haya. Sina ubatizo wa maji, wote umevurugika. Hiyo ni kweli. Mmoja ananyunyiziwa maji, mmoja anamwagiwa maji, mmoja anachukua Baba Mwana Roho Mtakatifu, mmoja anachukua hili, mmoja anabatiza mara tatu kifudifudi. Mara moja kwa Mungu anaitwa Baba na mara nyingine kwa Mungu anaitwa Mwana na mara nyingine kwa Mungu anaitwa Roho Mtakatifu. Ingine tena, nimekosea, yawabidi kubatiza kichalichali mara tatu namna hiyo. Na loo, mchafuko jinsi gani! Lakini jambo lote lime anywa tayari na jina lake ni Yesu Kristo, na hakuna jina jingine chini ya mbingu. Hakuna fungu moja la maandiko mahali popote katika Biblia ambapo mtu yeyote aliwahi kubatizwa kwa namna nyingine isipokuwa katika jina la Yesu Kristo. Hapana, hata wakati mmoja yeyote wa kanisa au kanisa la Yesu Kristo aliwahi kunyiziwa kumwagiwa maji au chochote kile. Hapana mtu wakati mmoja imewahi kutumiwa ibada na kubatiza katika body jina la Baba Mwana, Roho Mtakatifu ni kanuni za imani na mambo mengineyo na katika sika vya ukweli, hivyo sehemu vilivyolegea vimepotezwa, lakini Mungu alisema vimerejeshwa tena katika siku za mwisho, nitawarudishia, asema Bwana vipitia hilo, si muda mrefu uliopita katika mti wa bibi harusi itahitaji nabii. Biblia inasema kwamba atakuja hilo ni kweli manakini, asema kwamba atakuja, nasi tunaamini kwamba atakuja. Tunamtazamia na tunangojea kudhihirika kwake, na tunaona neno la Mungu ililothibitishwa. Ni wachache tu watakaoelewa hilo, kama ilivyokuwa katika siku za Nuhu. Hivi ndivyo itakavyokuwa katika, katika kuja, kuja kwake mwana wa Adamu. Iliokolewa nini? watu watano katika siku za waliokolewa hasa watatu keo. <coughs> alianza naye akapotea. Hivyo itakavyokuwa katika kuja kwake mwana wa Adamu, ni wachache sana watakaokolewa, watakaohamishwa wakati ule. Mojawapo ya zile siri ni lile kanisa likitwaliwa, kama Lutu alivyotwaliwa. Uh, kama Lutu alivyotwaliwa, Nuhu alitwaliwa, na kanisa litatwaliwa pia. Mmoja aliingia, moja akatoka, na mwingine atapaa juu. Tunaona ni sawa kabisa kikamilifu neno huja, kitabu kile kilichoandikwa ndani basi kinamalizwa, wakati siri hizi zote zimekwisha tangazwa. Sasa hebu nilisome tena, ili muwe na hakika sasa. Tazama, isipokuwa katika siku za malaika wa saba, malaika wa mwisho atakapokuwa tayari kupiga baragumu, hapo ndipo siri ya Mungu itakapotimizwa. Sasa siri ya Mungu ni nini? Mojawapo, Paulo alisema katika Timotheo wa kwanza tatu, naamini ndipo alisema bila shaka, siri ya uungu ni kuu. Maana Mungu alidhihirishwa katika mwili, tulimshika, tulimuona yeye, akapokelewa juu kwenye utukufu, akashuhudiwa na malaika, akadhibitishwa hapa duniani. Mungu alidhibitishwa Hakika ni siri kuu, bali yote imetatuliwa. Si Baba, Mwana, Roho Mtakatifu, mungu wa tatu, bali mungu mmoja, katika afisi tatu: Ubaba chini ya Musa, wana chini ya Kristo, Roho Mtakatifu chini ya wakati huu. Nyakati tatu za mungu yule yule, si mungu wa tatu. Siri imekwisha, sasa Biblia ilisema ingekwisha wakati wao. Nimeona hivi majuzi ambapo wanasayansi wanajaribu wana kunipinga katika kile walichokuwa wakisema. Niliposema, ndiyo yeyote ambaye anaamini kwamba awa alikula tofaa. Sasa sayansi inasema, niliona katika gazeti hivi majuzi kwenye kichwa cha maneno, alikula embe ndodo. Upuzi! Ilo lingemdanganya? La hasha. Unaona, waw hilo ndilo Kaini alifikiria, wajua, alirudisha kitu kile kile bali, Mungu hakuita kabali sadaka yake, na Abeli, mwenye haki, ilifunuliwa kwake kwamba ilikuwa damu, naye akaleta damu. Lo, Mungu kanisa hili na wakati tunaoishi, kitabu kilichoandikwa upande wa ndani basi, kinamalizika wakati malaika huyu akomapo. Sasa tafadhali eleweni hili. Wakati ujumbe wa malaika wa saba umalizikapo, siri za Mungu, siri ya uzao wa nyoka, siri zote nyingine za mambo haya yote, wana wa milele kama wanavyozungumzia yeye. Awezaje awe mwana wa milele na huku milele haukuanza kamwe wala hauna mwisho? Na maana ni kitu ambacho inazaliwa, inawezaje kuleta maana? Inawezekanaje kuwa na jehanamu ya milele na huku jehanamu iliumbwa? Naamini katika jehanamu inayowaka moto, hakika Biblia ilisema hivyo, mbali ni kwa ajili ya kuharibu. Ilisema hedi, ni yeye ambaye hana pungu katika mauti ya pili, naona Unaona, utaharibiwa na mauti ya pili. Ya kwanza ni ya kimwili, ya pili ni kifo cha kiroho, wakati kila kitu kimekwisha. Nafsi itendayo dhambi, nafsi hiyo itakufa. Utaadibiwa kwa dhambi zako, labda kwa mamia ya maelfu ya miaka, lakini hakuwezi kuwa na jehanamu ya milele kwa sababu Biblia ilisema jehanamu iliumbwa Inawezaje kuumbwa na iwe ya milele iwapo kuliwahi kuwa? Biblia ilisema jehana iliumbiwa Shetani na malaika zake. Basi iwapo iliumbwa, haiwezi kuwa ya milele kwa sababu milele, chochote cha milele hasijawa na mwanzo wala kuwa na mwisho. Hivyo ndivyo ambavyo hatuwezi kufa kamwe kwa sababu tulikuwepo ndaima, sisehemu ya Mungu zawa Mungu na ye ndiye kitu pekee cha milele kilichopo. Amina, huwezi kufa. Kuliko Mungu awezaji kufa? Kwa sababu wewe uwa milele pamoja naye. Amina, hebu nialize. Haleluya, nimetoka kwa namna fulani na nyumba hii ya kale ya maradhi. Kwa vyovyote Angalia kitabu kile, kimeandikwa, wakati malaika huyu amalizapo siri hizi zote zilizolegea, ambazo katika vita walimpiga vita Luther, vikapiganwa katika Wesley, vikapiganwa katika Wapentecost, vikapiganwa lakini yeye mmoja, Biblia inasema kwamba katika siku zake za kutangaza siri zote hizi, wa umoja walienda kando katika jina la Yesu. Utatu walienda kando kwenye Baba, Mwana na Roho Mtakatifu, kama tu walivyotenda kwenye mkutano wa Nikea. Jambo lile lile, wote wawili walikosea. Lakini sasa katikati ya barabara, ukweli umo katika maandiko really? Unaona mahali tulipo. Malaika wa Bwana, angalia Ufunuo Mr. tano moja. Sikilizeni hili sasa. Kisha nikaona katika mkono right wa kuume wake yeye aliyeketi juu ya kile kiti cha enzi kitabu kilichoandikwa ndani, maandishi yalikuwa ndani na nyuma, kimetiwa muhuri saba. Sasa kuna maandishi ndani ya kile kitabu, lakini upande wa nyuma kulikuwa na muhuri saba nyuma yake, ambazo hazikuandikwa katika kile kitabu. Sasa huyu ni mfunuzi anayezungumza Yohana Naweza kumbuka haikuandikwa e, katika kile kitabu. Na katika siku za sa sauti ya malaika saba, siri yote ambayo imeandikwa ndani itatimizwa, e itashughulikiwa e katika siku ile. Mnaona ninalomaanisha mean? Mnanifuata? Basi wakati umewadia wa kufunuliwa kwa, kwa sauti zile saba za ufunuo kumi kwa sababu kile kimalizikapo kuna jambo moja tu limesalia, na hilo ni zile sauti za siri za nguruma saba zilizoandikwa nyuma ya kile kitabu ambazo Yohana alikatazwa kuandika. Hebu nisome hilo: kisha nikaona malaika mwenye nguvu akishuka kutoka mbinguni, amepigwa wingu na upinde wa mvua juu ya kichwa chake, na uso wake ulikuwa kama jua, na miguu yake kama nguzo za moto katika mkono wake alikuwa good, na kitabu kidogo kimefunguliwa. Mnaona sasa, angalieni hili. Akaweka mguu wake wa kuume juu ya bahari na wa kushoto juu ya nchi, naye akalia kwa sauti tu kama simba angurumavyo, na alipolia ngurumo saba zikatoa sauti zao. Naangalia, hata ngurumo saba zilipotoa sauti zao, nilikuwa tayari kuandika Kulikuwa kumenenwa kitu, haikuwa ni kelele tu, kitu fulani kilinenwa. Alikuwa tayari kuandika, nami nilisikia oh, sauti kutoka mbinguni ikisema, angalia mahali zile sauti zilipokuwa katika zile ngurumo, si In mbinguni, injini zile ngurumo hazikutoa sauti kama toka mbinguni, zilitoa sauti toka injini. Nami nilikuwa tayari kuandika wakati niliposikia sauti kutoka mbinguni ikisema, si ya Timuri, herufi e kubwa M U H U R I ya Timuri. Maneno hayo yaliyoninwa, e na hizo mrumo saba, usiaandike, iko e upande wa nyuma, sababu maliikapo sasa. Yeye hakusema upande wa mbele, yeye alisema upande wa nyuma. Baada ya yote kumalizika, ndipo ngurumo hizi saba sauti, ndicho kitu pekee kilichobandikwa kwenye really. kile kitabu ambacho hakijafunuliwa hata hazikuandikwa katika kile kitabu. Lo, jamani, laiti ningewaelewesha watu people jambo hilo na ningeweza kweli. Msikose msikose tafadhali, msikose. Wakati huu iko karibu kuwacheni, msikose kama mliwahi kusikiliza, sikilizeni, muri hizi ziko nyuma ya kile kitabu. Na wakati yule malaika wa saba atakapopiga baragumu hili, zote ambazo zimeandikwa katika kitabu zimekamilishwa ki, na mara tu kitabu ambacho kilikuwa kimefunguliwa na kuandikwa ndani kinafungwa. Siri za Mungu zimetimizwa, na hizi ndizo siri za Mungu nakulika kukanisa, na mambo haya yote mengine, siri zimekwisha. Wakati yule malaika wa saba anapiga baragumu ya kila siri imekwisha. Hata awe nani, hata iwe nini, neno la Mungu haliwezi kushindwa. Naye alisema isipokuwa katika siku za malaika wa saba atakapokuwa tayari kupiga baragumu hapo ndipo siri ya Mungu itakapotimizwa, kama alivyowahubiri watumishi wake manabii mambo. Yote yale kama Rumi yakuwa kahaba na makanisa yote haya ya kiprotestandi madhehebu ya kiunda madhehebu kama yake yamekuwa makahaba wake. Unaona, siri hizo zote ambazo manabii wamezinena habari zake zitafunuliwa papa hapa katika saa hii ya mwisho na wakati malaika huyu wa saba anapoinuka katika wakati wa Laodikia na kuanza kupiga baragumu ya kweli, itaitaliziana hawataiamini, hakika hawataiamini. Lakini atakuwa nabii mwenye upako, kwa sababu hakuna njia ya kuliwazia binadamu. Anajaribu kuwazia utatu hata anapata mvi na kushikwa na wazimu. Hakuna wezae kulielewa. Hawa ali kula tofaa na mambo yote hayo kwa sababu ni mapokeo ambayo binadamu ameshikilia, kama tu Yesu alivyolikuta kanisa nini. Itabidi iwe nabii anayeongoza kiungu, apaze kutiliwa na neno la Mungu na tafsiri ya kweli ya ufunuo wa Yesu Kristo. Kwa hiyo hilo lapaza kuwa namna hiyo. Sasa atapopiga baragumu sasa, hilo ni Bwana asema hivi. Unapata hilo wazi? Anapotangaza ujumbe wake, anatangaza vita, kama Paulo alivyofanya kwa wale wa Kiorthodosi, kama wengine wao walivyofanya, kama Luther, Wesley dhidi ya madhehebu You... <laughs> <laughs> wakati atangazapo vita <laughs> na kuwaambia kwamba wanadanganya, <laughs> na sio wana ukweli na wanadanganya watu, anapopiga baragumu hiyo, huwezi kukosea, haitashindwa. <inaudible> <isa> <inaudible> kwa sababu atathibitisha <inaudible> na neno la Mungu tajua ni nini hasa, naye akifanya hivyo atapiga baragumu kuitana watoke Babeli, tokeni kwake. Naye akifanya hivyo, atapiga baragumu kuita watoke Babeli, tokeni kwake, enyi watu wangu, na msishiriki dhambi zake, Mungu na ampeleke msilikose. Sasa aanzapa kupiga baragumu, siri itatimizwa basi, wakati umewadia wa kufunuliwa kwa vile sauti za muhuri saba za sa Ufunuo kumi. Mnaelewa, wakati siri zote za kile kitabu zimemalizika, na biblia ilisema hapa kwamba angetimiza zile siri wakati watu uh, kule katika nyakati zingine wamepigania ukweli, walipigania kuhesabiwa haki, wanashangaa kwa nini uh, kutakaswa, walipigania hili walipigania lile, walipigania hili, walifanya nini? Waligeuka moja kwa moja na kufanya madhehebu katika jambo hilo, jambo lile lile. Wapentekoste, Wabatisi, Wapresbiteri, Waluteri, kila mmoja alitenda jambo lile lile, wakageuka kabisa na kutenda jambo lile lile. Na Biblia ilisema katika Ufunuo wa kumi na saba hilo ndilo ambalo wangetenda mama kahaba wakale na mbindi zake Babeli wa siri. Hilo lingekuwa mojawapo ya zile siri ambazo zingefunguliwa wa Protestant, makahaba wakitenda msherati wa, wa kiroho wakiwaongoza watu kwa madhehebu yao ya kikombe chao cha mavu ya fundisho la kutungwa na binadamu na kuwafuta kuwaondoa kwenye chemchemi iliyojaa damu ambapo uwezo mwenyezi Mungu humiminika mfululizo kumdhihirisha Yesu Kristo. Iwapo hiyo ni kweli, basi Mungu ataliunga mkono, naye amekwisha litenda, naye ataendelea. Lakini wakati hilo litakapotimia, neno limekamilishwa. Sasa kuna kitu kimoja tu kimebakia, hicho ni zile gurumo saba ambazo hatuzijui na asingeliguruma bure do. Mungu hatendi mambo kimchezo. Sisi hucheza na kutenda kipumbavu, lakini si Mungu. Kila kitu kwa mungu ni ndio na siyo, hachezi chezi, hadanganyi, humaanisha asemayo he he, na yeye like haneni jambo lolote isipokuwa lina maana. Nazo ngurumo saba papa hapa katika ufunuo hapa wa Yesu Kristo ni siri fulani. Biblia haisemi kwamba huu ni ufunuo wa Yesu Kristo vema. Kuna siri fulani yake iliyofichwa. Ni nini? Zile ngurumo saba zina hiyo siri, kwa maana Yohana alikuwa tayari kuandika, na sauti ilishuka kutoka mbinguni ikisema, usiliandike kiweko kwenye upande wa nyuma wa kile kitabu la paswa alifunuliwe ni zile siri. Sasa tumeyatatua mambo haya kwa roho Mtakatifu. Alituambia hayakuwa matofaa, ilikuwa kujuana kimwili. Alituambia mambo haya, hakuna mtu awezaye kusimama mbele yake. Sijawahi kuona mhubiri maishani mwangu aliyekubaliana nalo lakini nimewauliza unajua, huko uh, Chicago hapa tuliposimama mbele yao yapata wahubiri mia tatu hamsini ni wanawake hapa kutoka Chicago, mlikuwepo pale nanyi mlilisikia. Naye Bwana aliniambia siku tatu kabla, yeye alisema watakutegea mtego. Akasema simame durishani, nami nitakuonyesha Bwana Carlson na Tommy Hicks watakutana nawe kesho asubuhi, na wakitaka mwende kula kiamcha kinywa nawe, mwambie Tommy asiende lakini yeye akasema, hivi ndivyo itakavyoonekana. Hawataufanyia huo mkutano katika mahali wanapofikiria, watakuwa mahali pengine. Akasema, so usiogope, nitakuwa pamoja nawe. Hilo ni sawa kabisa kwangu. Asubuhi iliyofuata, bwana Carlson, rais wa wafanyi biashara wa jili yote, kaniita akasema, ndugu Branham, nataka kwenda tukale kiamsha kinywa pamoja nawe. Nikasema sawa. Nikasema, tazama Tommy Hicks atakuwepo pia. Akashuka kwenda huko town and country, naye akasema, ndugu Branham, leo hili ni ajabu. Utanifanyia fadhili hakika, ndugu Branham, usingelena kwa niaba yangu. Akasema, hilo singeweza kufanya hilo. Akasema kwa nini? Mimi ni mwanafunzi wa darasa la saba tu, na ningesema empire badala ya empire. Sijui namna ya kuzungumza mbele yao, na kutakuwa na chama cha wa Greater Chicago itazungumzaje mbele yao na elimu yangu ya darasa la saba. Tommy, wewe udaktari wa dini. Nasema, ungejua jinsi ya kuzungumza, mimi sijui. Akasema ndugu Branham, asingeweza kufanya hilo. Nikasema kwa nini? mimi nimekutendea wewe fadhili nyingi, niliweka sawasawa kweli. Ndugu Carson akasema, lo, ndugu bana, asingeweza kufanya hicho. Nikasema kwa nini? Akasema vema hicho Mnajua kwa nini? Mnajua kwa nini, bali hamtaki kuniambia. Wamenitegea mtego. Nikasema ndugu Carson, mumepata chumba kile cha hoteli, sivyo? yes. ambapo uh, tulifanyia uh, karamu ile, ndiyo hamtakipata. Akasema mimi ndugu Branham, tumekwisha uh, kukiwekea rahani. Nikasema sijali mlivyofanya, akita yeah. kuwepo hicho si ni chumba cha rangi ya kijani takuwa kwenye chumba cha rangi ya kahawia itakuwa pembeni. Daktari Nidu ataketi kulia, vile mtu mweusi na mkewe wataketi hapa, na fulani na fulani, kasisi wa kibudha ataketi mwisho kabisa wa mkono wangu wa kulia, na jinsi watakavyokuwa wamevaa No, nikasema unajua ni nini, Tommy, wewe ni wa chama cha wahuduma wa Greta Chicago. Watashindana wata nami juu ya kubatizwa katika jina la Yesu Kristo, chama cha wahuduma wa Greta Chicago itashindana nami juu ya udhibitisho wa Roho Mtakatifu kunena kwa lugha, watashindana nami juu ya uzao wa nyoka na juu ya kuhubiri neema. Tommy akainua macho akasema, mama, wewe sidhani ntakwenda. Kasema ndio, njoo. Kesho yake yule mtu aliyechukua rehani and akamrudishia and hiyo rehani said, akasema tuna taarabu, kilikuwa kimeajiziwa na tulisahau na kupoteza jambo hilo, nasi ilitubidi kukitoa kwa taarabu nanyi hamwezi kukipata. We tukatoka country kwenda huko, and country, town and country. Well, kaingia asubuhi ile na hapo wote walisimama ibokeri nyuma ya dawati huko nyuma, nikigojea baada ya wao kula kiamsha kinywa, ili niliwaangalia kila upande hivyo. Tulikula kiamsha kinywa kwenye chumba uh, tukatoka uh, tukaketi, na hapo ilikuwepo uh, chama cha wahuduma wa Greater Chicago, nikiangalia kila upande. Kila mmoja alijitambulisha mwenyewe uh, kama daktari PhD LI Q U S T na vitu kama hivyo, keti tu na kuwasikiliza hata wakamaliza basi, ndugu Carlson akasimama akasema, mabwana, nani nyote mnamjua Hank Carlson? Mbona tunayo kwenye kanda hapa hapa, iwapo mnataka kununua kununua hiyo kanda ipo hapa, wavulana wanayo. Akasema, mabwana, akasema, nawajulisheni anayefuatia ndugu Brana. Akasema, nyote uenda msikubaliani naye katika mafundisho yake, lakini hebu niwaambieni jambo fulani, siku tatu zilizopita liketi mahali fulani na kama mtu huyo hakuniambia kila kitu kilichotukia asubuhi hii, mimi sisimami hapa. Aliniambia kwamba ni nyote mlikuwa mmejiandaa kumswali juu ya mafundisho yake, naye aliniambia ingenibidi kuacha mahali hapo, pengine kisha piga hapa, na aliniambia hasa daktari mili na watu hawa wengine wangeketi wapi, sawasawa kabisa tu, nao hawa hapa Akasema, mnaweza mkubaliani naye lakini nawaambia jambo moja, yeye ni mjasiri kwa yale anayowazia. Akasema, sasa ndiku Branham ukumbi ni wako. Nikasema, kabla ya kuanza nilisoma nililisoma, nililisoma asubuhi hii siku ya asi yale maono ya mbinguni. Nikasema, sasa hebu na tuyamalize haya, sasa ni nyote mnazungumzia kuhuzu kuwa madaktari wa dini, na mimi nasimama hapa peke yangu. Nikasema, kama hivi ni ndivyo unataka kunihoji juu ya ubatizo katika jina la Yesu, tutaanza na hilo kwanza. Nataka mmoja wenu yenye wake alete Biblia yake asimame hapa kando yangu juu ya jambo lolote ambalo nimefundisha. Nikasema, asimame hapa kando yangu na kwa neno la Mungu alikanushe. Nikangojea na hakuna mtu aliyesema chochote nikasema ninataka mmoja wenu ninyi watu aje asimame kando yangu. Mna nini lakini? Basi ondokeni, msinisumbue kama mnaogopa kusimama hapa kando yangu. Hawaniogopi mimi, ni yule malaika wa Mwenyezi Mungu, ambaye wanajua kama yeye anaweza kutabiri kuja kwangu mimi. Walijua, walikuwa na akili kuliko nilivyofikiria singe vibutu kusimama hapo. Najua mmekuwa katika nyakati nyakati kama hizo pia, lakini hawakulitenda. Kuna shida gani kama ni jambo kuu namna hiyo, nao wanajua la kweli? Iliweka kwenye kanda na mahali pengine popote, niko tayari kulizungumzia kwa namna ya Kikristo na ndugu yeyote, sabishana mtu yeyote but, bali nawataka mje mlibatilishe lolote la mambo hayo sio kwa vitabu vyeni. Sasa si ambalo daktari fulani au uh, mtakatifu fulani alivyosema. Uh, nataka kujua ambacho Mungu amesema. Huo ndio msingi wake. Nataka kujua hilo ni nini. Fanya hivyo, nataangalia unapowadia wakati wa sauti zile saba, na wakati wa zile sauti saba unawadia, kile kitabu kinapomalizwa Ufunuo kumi kufunuliwa sasa angalieni, sikilizeni sasa. Sitawaweka kwa muda mrefu zaidi, najua nimewatosha hapa. Ni saa nne kasoro dakika ishirini. Sikilizeni kwa makini sasa, najua mnasimama nani, nabadilishana mahali pa kuketi na kadhalika. Itafurahi wakati kanisa litakapomalizika, kusudi tusongane sana. Tunaweza kuchukua siku nzima kusihubiri sasa angalieni, sasa tazameni, zile sauti saba zilikuwa na ngurumo, mshindo. Mungu atusaidie kama nimekosea, Bwana anisamehe, na waulizeni ninyi swali with thunder, kulikuwa na mshindo wa ngurumo sauti out. Hii ilipovuma mlitambua wa hilo wakati sile muhuri saba ambazo zilifuata yale makanisa saba muhuri ya kwanza ilipofunguliwa kwamba kulikuwa na ngurumo muhuri ya kwanza katika kile kitabu ilipofunguliwa kulikuwa na ngurumo je muhuri ya kwanza kwenye upande wa nje wa kitabu kile usingefunguliwa kwa njia ile ile mungu habadilishi mpango wake hebu tufungue ufunuo sita kisha nikaona hapo mwana kondoo alipofungua moja muhuri ya zile muhuri, nikasikia kama sauti ya gurumo, na mmoja wa wale wenye aiwan akasema, njoo uone. Sasa hapakuwepo kamwe na gurumo nyingine, na muhuri ya mwisho ilipofunguliwa pakawa na kimya mbinguni kwa muda wa nusu saa. Lakini muhuri ya kwanza ilipofunguliwa kulikuwa na mshindo wa ngurumo lo! Kanisa, ingewezekana tuko mbali huo, marafiki. Fikirie vengine, natumaini siyo mbali. Je, vipi kama ndivyo ilivyo? Mshindo ule ulikuwa nini na mbele oh, za Mungu na Biblia hii iliyofunguliwa sidanganyi, mshindo ambao uliitikisa dunia. Na wakati muhuri ya kwanza ya yes, ile saba ambayo ilifunguliwa katika Biblia, ukatokea moja tu, bali mshindo ambao ulitikisa kitu hicho chote gurumo. Basi iwapo zile muhuri zilizoko upande wa nyuma singefunguliwa, je, isingekuwa gurumo pia? Sijui, siwezi kusema. Palikuwa na gurumu muhuri wa kwanza, and na ile muhuri ilikuwa gurumo. Baragumu ile funguliwa wakati ule, na baragumu ilipigwa hapo Pentekoste. Bila shaka, sitaingilia hilo. Sasa, iwapo lile ono lilikuwa la kimaandiko, ono ambalo nilozungumzia ambalo liliona jumamosi iliyopita asubuhi wiki moja iliyopita. Sasa iwapo, sasa kumbukeni hapa, iwapo lile ono lilikuwa la kimaandiko ya script, bidi lipasuliwe kwa maandiko au maendelezo ya andiko lile lile, nilingojea tu ili hilo lizame ndani kama hili ambalo nimeona yeah, no. Sijui ilikuwa ni jambo gani. Well, lakini nimeogopeshwa kupindukia. Hivi tumekuisha, hivi tuko mwisho. Kumbuka, malaika huyu alisema kwamba hili litukiapo, yeye aliapa hapata kuwa na wakati baada no ya haya more. sikitangazwa kuhesabiwa haki utakazo Kanisa Katoliki la Kirumi wa Protestanti na hapo vicha vyao vyote vidogo na kadhalika. Ilipoacha mambo haya yaliyolegea katika neno la Mungu, yule malaika wa saba anakuja, and anakuja, yose, anakuja hey, na kuyakusanya hey, yote na kuyaelezea, unaona, na basi anapomalizia zile ngurumo saba zinatoa sauti, na hiyo ana akaanza kuandika, nasema usiliandike, bali litie muhuri. Na muhuri ya kwanza ilipofunguliwa, ya zile muhuri zilizo ndani ya kile kitabu, ilifunguliwa kwa ngurumo. iwapo hili ni maandiko yaweza tu kuwa kama andiko lolote, ni jambo lolote ambalo la batwa kuwa la Biblia. Ni kama tu, usiweza kuniambia kuna kitu kama bagatorio na mambo kama hayo. Hakuna andiko katika Biblia la kuiunga mkono. Huwezi kuniambia kuhusu mambo haya kama kitabu cha makabayo ambacho achaweza kikawa ni sawa na kile kitabu cha nne cha Danieli ambapo malaika alimsikia kwenye nywele za kichwa na kumeketisha chini. Hakuna upuzi kama huo uliowahi kutukia katika Biblia, ambapo Yesu wa Nazareti alitengeneza ndege mdogo wa udongo wa vinyazi na kumwekea miguu, akasema, ruka uende zako ewe kijidege. Ni upuzi. Hakuna kitu chochote katika Biblia kinachounga hicho mkono. Haipumbazi wafasiri. Mungu alihakikisha kwamba wafasiri hata hawakuongeza fundisho hilo la shati na upuzi. Nawezekana walikuwa watu wazuri, nduku wa makabayo, kwa, kwa maana sisemi hawakuwa watu wazuri, lakini alikuwa la kimaandiko. Huu ni ufunuo ukamilivu wa Yesu Kristo hakuna chochote kinaweza kuongezwa kwake au kuondolewa kwake. Na kama tukiweka hilo hapo ndani, alipatani na maandiko mengine. Kuna vitabu sita vya Biblia hii, na hamna hata neno moja litapingana na lingine. Basi kama hili kuendelezwa kwa kupiga kwa baragumu hizi za mwisho au hizi ngurumo saba za mwisho ambazo zinakuja zile siri ule muhuri wa mwisho itabidi It ushindane au ulingane na maandiko mengine. Na kama hizo za mwanzo hapo zilifunguliwa kwa mshindo wa guruma za pili, pia hizo zilizo upande wa nyuma, angalia linalotukia. Kama hilo ono lilikuwa ni maandiko, basi labidi lifasiriwe kwa maandiko au kuendelezwa kwa andiko lile lile. Angalia Ufunuo tatu nne, guruma saba zile guruma saba na, basi angalia tatu hadi nne na nini? Basi kiapo cha huyo malaika mwenye nguvu kwamba wakati umekwisha, wakati gurumo hizi, unaona, zilipotoa sauti zake, basi yule malaika This hebu fikiria tu hilo an malaika aliyevaa oh, wingu na upinde wa mvua umefunika kichwa chake bema mwajua, huyo ni nani? Akaweka mguu mmoja katika nchi na katika bahari, na akainua mkono wake, akaapa kwa kwamba gurumo zile saba zilipotoa sauti zao, kwamba wakati hapata kuwa na wakati baada ya haya, na iwapo huduma ya siri za Mungu imekwisha. E, vipi kama is, hizo ni zile siri saba zinajitokeza na kanisa ndogo nyenyekevu like kama leti kwamba Mwenyezi amekuja na ameutazama unyonge wa watu wake. So, unasema vyema, sidani yawezekana isiwe is. Lakini vipi kama ndivyo ilivyo? Basi wakati umekwisha. Ulilifikiria jambo hilo, usicheze. Yawezekana wakati umekwenda sana kuliko tunavyofikiri hizo nyota zikukusanyika nyuma huko. Malaika jule hakija na kusema kama vile Yohana alivyopelekwa kumalizia Agano la Kale na kuleta kutambulishwa kwa Kristo. Ujumbe wako utamalizia sehemu hizo zilizolegea na utamtambulisha Masihi kabla tu ya kuja kwake, ujumbe wa siku za mwisho. Angalia yule malaika mwenye nguvu aliapa kwa kiapo kwamba hapatakuwa na wakati baada ya haya. Sasa sitaki kuwaweka muda mrefu, hebu fikirieni jambo hili kwa dakika moja. Sasa sasa, sikilizeni, malaika huyu alishuka toka mbinguni. Unaona, wale malaika wengine saba, saba, wale makatisa saba walikuwa wajumbe wa duniani. Lakini malaika huyu, ujumbe wote umekwisha. Malaika wa saba anamalizia jambo lote, na huyu malaika anakuja, sio duniani, si mtu wa kutoka duniani kama wale wajumbe wa nyakati za kanisa, hizo tayari zimemalizika bali malaika huyu analeta tangazo jingine, na malaika amemaanisha mjumbe, na yeye anashuka kutoka mbinguni, amevaa ile nguzo ya nuru, wingu na upinde wa mvua juu ya kichwa chake, na upinde wa mvua ni agano, ilikuwa ni Kristo, huku mguu mmoja ukiwa katika nchi na mmoja juu ya bahari, na kuapa kwamba hapata kuwa na wakati baada ya haya tuko wapi, mabwana? Mambo yote haya yanahusu nini? na waulizeni nini? wale malaika wengine walikuwa wajumbe, watu wa duniani, lakini nii malaika hii ilisema kwa malaika wa kanisa la Laodikia la, kwa malaika wa kanisa la Efeso la, la, la, wajumbe wa duniani. Unaona, mwanadamu, wajumbe, manabii na kadhalika kwa kanisa lakini huyu hakutokea duniani, alishuka kutoka binguni, kwa sababu ile siri yote imeisha kwisha. Na wakati ile siri imekwisha, yule malaika alisema ah, pata kuwa na wakati baada ya haya, na zile ngurumo saba ikatoa sauti zao. Vipi kama ni kitu cha kutujulisha jinsi ya kuingia katika imani ya kunyakuliwa? Sio tutakimbia na kuruka juu ya kuta kuna jambo lilo tayari kutokea, na hii miili ya kale iliyoharibika mipotovu itabalishwa. Naweza ni kuishi nipate kuliona. Hey, eh Bwana, nipo karibu sana kwamba nitaliona. Hiki uh, ndicho kizazi kile, mabwana ndugu zanguni. Ni wakati gani? Tuko wapi? Hebu na tuangalie sana Kalenda huona tarehe tunayoishi. Israeli wako Palestina nje ya wenyeji wao, ishara ya mwisho, ile nyota yenye pembe sita ya Daudi ya miaka elfu mbili iliyopita, ndiyo karibu miaka elfu mbili mia tano iliyopita, ile bendera ya zamani kuliko zote inapepea. Loo, oh, yes. Siyafanya ya kutosha. Tuko wapi apate kuwa na wakati? Baada ya hayo anatangaza kwamba wakati umekwisha. What kuna tukia nini? Kuna What tukia nini? Ndivyo so ilivyo sasa, ndugu, fikiri it is sana. Kama ndivyo ilivyo, ilivyo basi, ile piramidi tayari imefunikwa na zile nguruma saba. Mnakumbuka ule ujumbe wa piramidi, ndiyo kifuniko. Alifanya nini? Roho Mtakatifu alimweka kifuniko mtu binafsi na kukitia muhuri, tulipoongezea kwa imani yetu haki na utaua four, na imani na kadhalika. Tuliendelea kuongezea katika hilo mpaka tukapata vitu saba, nacha saba kilikuwa upendo ambao ni Mungu. Hivi ndivyo yeye anavyomtengeneza mtu binafsi, anamwekea kifuniko na kumtia muhuri kwa Roho Mtakatifu. Basi ikiwa ndivyo ilivyo, yeye ana nyakati saba za kanisa, ambapo yeye amekuwa na siri saba za kanisa ambazo zimekwisha kupigiwa baragumu, nao walizipa pigania kuzirudisha. Na sasa jiwe la juu kabisa linakuja kufunika kanisa kilele. Je, zile ngurumo zinamaanisha jambo hilo? Ndugu zanguni, Mabwana je, hapo ndipo tulipo? Juni. Juni nataka kuchukua ndoto yako. Tazama. Juni kabla ya ile piramidi medikufiriwa miezi kadhaa kabla before... uliona ndoto hii whatever, unasema ndoto ina nini natopeza aliota ndoto ambayo Danieli alifasiri ambayo ilizungumzia mwanzo wa wakati wa mataifa na lini ungeondoka? moja imetokea sawa kabisa namna hiyo, hakuna hata kipengele kimoja kimeshindwa. Unaona yale maandishi yalikuwa kwenye miamba, ilikuwa inamfasiria, walikuwa wamefurahi sana. Hiyo ni siri ya Mungu ambayo haikueleweka miaka mingi. Je, ikiwezekana jambo hilo kuwa kitu hicho? Na halafu angalia kwa njia ya ajabu tulichukua kutoka hewani chombo kikali ambacho kilifungua kile kilele. And na mle ndani mlikuwa na jiwe ngumu jeupe, lakini alikufasiriwa, hapakuwa na maandishi. Sikufasiri hilo junior, nililiangalia tu, nikawaambia, ndugu, angalieni ili na hilo limetimizwa. Usiku wa leo walipokuwa wakichunguza hilo lichomoka kimya, nikaelekea magharibi. Kwa sababu gani? No, labda la ya kuelewa ile tafsiri ya lile ambalo limeandikwa kwenye kilele cha hii. Je, hivyo ilivyo? Na hiyo mishindo hivi majuzi asubuhi, hiyo ambayo ilinitikiza sana, the hata nikainuliwa hewani yapata urefu wa jengo hili na lile kundi la malaika malaika saba, katika umbo la piramidi. Je, hizo ndizo zile grumo ambazo zinakuja? Je, ndivyo ilivyo? Hii yote imefasiriwa kulingana na ndoto yake, finished. Mambo yote yamekwisha kulingana na neno la Mungu. Ujumbe wa saba atamaliza, ujumbe wa saba utamalizika, alafu zile grumo saba naye aliona kifuniko cha juu kikivingirika, ambapo watu wengi hata hawajui kuna muhuri saba zitakazofunuliwa. Nimesoma vitabu vya watu wengi juu ya ufunuo or... na kamwe pia lisikia likizungumziwa wanaruka hilo, lakini nyinyi mmeambiwa tayari kwamba lipo, sijuini nini. Je, hilo ndilo? Mungu atuhurumie kama that... hilo ndilo. Tuko katika saa mbaya sana. Now, just a minute. Sasa hebu kidogo angalia, kama hivi ndivyo na siri imekwisha ambayo iliandikwa katika miamba hii. Inafurahi kuketi katika kanisa lenye watu wanaompenda Mungu, ambao Mungu anaweza kuwapa ndoto. Inafurahi ina kuwajulisha watu hawa wanaume kwa wanawake ambao huenda kwenye kanisa la junior na kwenye kanisa hili kwa ala ndugu neva na kadhalika, kwamba wapo watu wanaokezi katika kusanyiko hili, na Biblia ilisema wangeota ndoto katika siku za mwisho. Hili hapa, hebu liangalieni, linalingana na neno. Bila mi mi kujua chochote cho kuhusu jambo hilo, mshindo ulitokea, na hapa wakaja malaika saba wakija toka umilele. Ikasema Bwana, wataka nifanye nini? sikuambiwa Pengine itanibidi kwenda kwanza kutafuta, sijui. Pengine hata inawezekana asiwe hivyo, sijui. inajisemea tu vipi? kama ndivyo, kama lila kimaandiko, hilo linaelekea kuwa karibu sana nalo. Hivyo angalia basi, angalia kile kifuniko hakikufasiriwa. Unaona, nenda mashariki kisha urudi au ni hili kama malaika hawa saba walionijia katika kundi hili, na nitakapokutana nanyi katika siku ya ufufuo mtaona kwamba sidanganyi. Mungu ni hakimu wangu. Au hiki ni kile kile cha pili kilichozungumza habari zake hivi majuzi kuna jambo fulani linalokuja kwa kanisa. Sijui ningeweza kudumu katika hilo kidogo, lakini nitaendelea mbele. Ingewezekana kwamba ile ngurumo kuu au yule malaika wa saba katika lile kundi la wale saba, kundi la kipindi cha saba, piramidi iliyoundwa katika umbo watatu kila upande na mmoja juu, na upalisuka toka umilele ke hivyo ilivyo. E, hii ndiyo ile siri ya ngurumo ambayo itarudisha lile jiwe kuu la kuwekwa juu. Unajua ile piramidi haikutiwa kamwe kifuniko. Ile jiwe la kuweka juu halijaja bado, limekataliwa bad? jinsi ilivyo, ndugu dada. Au huu ni ule mvuto wa tatu ambao yeye aliniambia miaka mitatu au minne iliyopita. Mvuto wa kwanza, mnakumbuka nini kilitukia? nijaribu kuelezea. Alisema usifanye hilo. Mvuto wa pili, yeye alisema usijaribu, na nilivuta kwa vyovyote. Mnakumbuka hii, nyote mnakumbuka, iko katika kanda na kila kitu. Alafu yeye akasema sasa, kuna mvuto wa tatu unaokuja, lakini usijaribu kuelezea. Mnaona jinsi nilivyoliendea hili usiku wa leo, sijui lakini najisikia kuwajibika kwa kanisa langu kusema jambo fulani. Ebu jiamlieni wenyewe sasa. Je, hii itakuwa ni ile siri ambayo ingefungua, ambayo ingemleta Kristo, ilete uwezo kanisani? Unaona, tayari maisha, tunaamini katika toba, kubatizwa katika jina la Yesu Kristo, tunaamini katika kumpokea Roho Mtakatifu tuna ishara, maajabu, miujiza, kunena kwa lugha na yale mambo ambayo kanisa la kwanza lilikuwa nayo. Na kwa kweli mambo mengi zaidi yamefanyika hapa hapa kuliko yaliyoandikwa katika kitabu cha Matendo, katika kundi hili ndogo la watu, huduma hii ndogo sana yetu hapa na ulimwenguni mote. Je, zaidi yaliyoandikwa katika kitabu cha Matendo, aina ile ile, kufufuliwa kwa wafu. Kumbuka, kulikuwa na kama watu watatu tu waliofufuliwa kutoka kwa wafu na Yesu Kristo, nasi tuna katika rekodi, rekodi ya daktari watano. Kazi nazifanyazo mimi na nyingi kuliko hizo mtazifanya, najua kwamba King James inasema kubwa zaidi, lakini usingeweza kufanya zilizo kubwa zaidi. Nyingi kuliko hizo alikuwa katika mtu mmoja wakati huo, yeye yuko katika kanisa lote sasa. Unaona, nyingi kuliko hizi mtafanya, kwa kuwa mimi naenda kwa Baba yangu. Kama ni mvuto wa tatu basi ministry, kuna huduma kuu iliyo mbele. Sijui, siwezi kusema, sijui. Wow. Angalia mvuto wa tatu, hebu tusimame katika hilo kidogo. Nikaona lile mruko wa kwanza, first kwanza first ulikuwa ndege wadogo wajumbe. Hiyo ilikuwa hapo tulipoanza kwanza, it ilikuwa toka kuchukua tu mkono wa mtu. Nanyi mnakumbuka yale yeye aliniambia kama utakuwa maminivu, itakuwa kwamba utajua hata siri za mioyo yao. Ni wangapi wanawalikuvuka hilo, likitangazwa toka hapa na nchini kote? Basi ilifikia sawa kabisa. Isaya alisema usiogope, nitakuwa pamoja nawe na itaendelea. Sasa mvuto wa kwanza ulikuwa vijidege, miruko hiyo, walikwenda kulaki, wakati kulaki kuja kwa Bwana. Message, ujumbe wa kwanza, mara ya pili, ili za mioyo toka kwenye kuchukua mkono head, wa mtu na kusimama tu pale na kusema walilokuwa nalo. Pili, ilifunua dhambi zao na right? kuambia la kutenda na kutengeneza hilo ni kweli, then, basi hilo lilitimia kikamilifu kabisa kama tu vile Mungu alivyosema, nanyi ni mashahidi, na ulimwengu pia, na vivyo hivyo kanisa nilivyosema niliona malaika na ilikuwa maradi ya moto like, unawaka. Watu walicheka na kusema mbili jirudie. Um, jicho la ajabu la kamera ya kisayansi ilimpiga picha huyo. Sikuwa ninadanganya, oh, oh, oh, nilisema ukweli. oh, Mungu, oh, alithibitisha. oh, oh, nilisema kivuli kimefunika ni kifo, God, peusi na hii ya nyeupe. Kimoja ni uzima na kile kingine ni mauti, hilo hapo kwenye picha nyuma huko kama George alivyosema jicho la vitambo la kamera alitapiga picha saikolojia, munanielewa. Angalia mruko mdogo wa kwanza, mkono wa pili ulikuwa mkuu zaidi, mweupe zaidi, huwa Roho Mtakatifu akifunua siri za moyo na mruko wa tatu ulikuwa malaika, sio ndege, malaika. Na huo ni wakati wa mwisho. Ni hayo tu. Huu utakuwa ndio ule wakati, ndugu zanguni, wakati umewadia. Sasa sikilizeni kwa makini na msifasiri hili vibaya. Nataka kuwaulizeni kitu, hebu turudi nyuma kidogo tu. Kanisa linajua ni ukweli, ulimwengu wa kisayansi unajua ni kweli Mise, na watu wameketi hapa usiku wa leo, na wengi bado wanaishi ambao walikuwa wamesimama pale mtoni wakati ile sauti iliponena hilo na kusema kama Yohana alivyotumwa na ujumbe wa kule kuja mara ya kwanza, vivyo hivyo huu ndio ujumbe wa pili wa kuja mara ya pili. Mnakumbuka na kama umekwisha juana, alifanya nini? Yohana ndiye alisema, tazama mwanakondoo wa Mungu aichukuaye dhambi ya ulimwengu, huyo ndiye. Saa imewadia, ndugu zanguni nisemi imewadia, sijui I'm bali, na waulizeni oh, na watakeni mfikirie, au ah, utakuwa ndio wakati itakapokuwa tena, tazama mwanakondoo wa Mungu au wakati wa Malaki nne kurejesha mioyo ya watoto irudie imani ya baba zetu. Je, itakuwa na mshindo mkuu sana hata ita ambao utatenda mambo makuu sana mpaka ata, hata ulitayarishe e kanisa ambalo lilikuwa ovyo ovyo, na haliwezi kuelewa siri za Mungu na kadhalika. Kwa unapo huo mshindo ukienea kote, je, utageuza mioyo yao iwaelekee baba kama vile Biblia ilivyosema ungefanya au huu ulikuwa ule ujumbe uliokwisha pita ambao ungelitenda hilo? Sijui, hii ndiyo ishara ya wakati wa mwisho mabwana? Au hii ni ishara kwamba mambo yamekwisha? Inaonekana ya kimaandiko sana kwangu. Sijui, walikuwa na wale malaika walikuwa na mshindo kama ngurumo, ambao ulitikisa dunia yote. God knows I tell the truth. Mungu ajua ninasema ukweli. Kumbuka tu universe, kitu fulani kiko tayari kupikia, sijui kitu gani, lakini ingewezekana kuwa hiki, sababu ya kusema hivi, jiandaeni. Hebu na tuombe. Kuomba jinsi gani? Kuchukua mahali petu katika jeshi leaders. la waaminio wake hatuiandaye kwani yawezekana wakati umechelewa kuliko tunavyofikiria. you know, unanijua mimi, nami sijawaambia uongo Jesus. Bado kadiri nijuavyo, na kama Samueli alivyowaambia, nimewaambia neno katika jina la Bwana ila lililotokea sasa. Ninawaambieni sasa, sijui hii ni nini, siwezi kusema hii ni nini, sijui lakini nitawaambia ukweli, ninaogopa. Kama ndugu yenu nimeogopa tangu Jumamosi iliyopita. Huenda ikawa ni wakati wa mwisho, huenda ikawa wakati, wakati umewadia wapinde za mvua kupita angani na tangazo toka mbinguni likisema wakati umekwisha. If it is, kama ndivyo ilivyo, hebu na tujiandae marafiki, kumlaki Mungu wetu. Kumekwishwa wekwa chakula kingi sana, sasa hebu na tukitumie, hebu na tukitumie sasa platform, to nami, toka humu jukwaani namlilia Mungu, Bwana Yesu, nihurumie. Nimejaribu kuushi vizuri nijuavyo, nimejaribu kuleta jumbe kadiri nilivyoweza kutoka katika neno la Mungu. Mungu ajua moyo mmoyo wangu, lakini wakati kundi lile la malaika nilipopita kwa kasi pale adini ili, nilikufa ganzi, hata sikuweza kuhisi kitu kwa muda mrefu, hata nilijisikia kama muda mrefu. Baadaye ni kijaribu kutembea kwenye kile chumba, hata toka kwenye uti wangu wa mgongo na juu na chini ya shingo yangu nilikuwa nimekufa ganzi kabisa, hata singeweza kuhisi kwa mikono yangu. Nilipigwa na bumbuwazi mchana kutwa, niliingia tu chumbani nikaketi chini. Juma pili nilikuja hapa kuzungumza nami, nilijaribu kujitikiza nitokane na hilo kwa kuzungumza. Jumatatu nilikuwa pale tena, nalipo hapa sasa. Nami sijui, sijui mabwana, ninakuwa mwaminifu tu nanyi kama ndugu zangu, sijui Wakati umewadia? Je, siri yote imemalizika? Kupiga baragumu kumekwisha? Hizo hasa ndizo zile ngurumo saba zinazojitayarisha kutoa sauti fulani, ambapo kundi lile ndogo ambalo limekusanyika pamoja litapokea imani ya kunyakuliwa, lipate kunyakuliwa, wakati yeye ajapo Kwani tutabadilishwa haraka kama vile wale malaika walivyokuja katika dakika da, moja kufumba na kufumbua macho, na tutatwaliwa pamoja na wale waliolala kumlaki Bwana hewani. Bala yangu ni Mungu. Iwapo ndivyo ilivyo sijui, Bwana ilikuwa know, inaliambia tu kanisa. So, kama ndivyo ilivyo, Bwana andaa moyo wangu Tutayarishe Bwana, kwa ajili ya saa ile kuu, ambayo historia yote ya wakati manabii wote na wenye hekima wametazamia. Wakati huo, Bwana, sijui la kusema, ningeogopa kusema usije Bwana. Naona aibu napoangalia na kuona ulimwengu katika hali ile, nami Hiya, fanya cha zaidi myself kuliko nilichofanya kuhusu jambo hilo, naona aibu you. Kama kuna kesho, Bwana utie upako heart, moyo wangu, nitie upako zaidi Baba, kipate kutenda kila kitu niwezacho kuwaleta wengine kwako. Mimi ni wako, nijisikia like kama Isaya mle hekaluni siku ile alipoona wale malaika wakiruka huku na huko na mabawa yakifunika nyuso zao na miguu yao, wakiruka kwa bawa, Mtakatifu, mtakatifu, mtakatifu! Oh, jinsi huyo nabii kijana alivyoogopeshwa! Alianza kukua kidogo naye alipoona hilo, ingawa ameona maono, alipiga makelele, ole wangu Baba, labda nimejisikia kwa namna fulani kama hivyo nilipoona hao malaika usiku wa juzi au hivi majuzi asubuhi. Hasa ole wangu, kwa kuwa mimi ni mtu mwenye midomo michafu, nami ninaishi katikati ya watu wachafu. Na Baba, nitakase mimi hapa. Nitume, Bwana, chochote kile. Ninaposimama kwenye mibara hii ambapo nimekuwa kwa miaka thelathini, kama kuna jambo fulani, Bwana, ambalo wewe unanitaka nitende. Mimi hapa niko tayari Bwana, lakini hebu nipate neema machoni pako. Kwa unyenyekevu, ninaomba aliombea kundi hili ndogo ambalo Roho Mtakatifu amenifanya mimi kuwa mwangalizi wake, kuwalisha nami, nimetenda yote yale nijuayo jinsi ya kutenda, Bwana, kuwalisha mkate wa uzima, kama katika ono lile miaka mingi iliyopita ambapo pazia lile kuu lilikuwa huko magharibi na mlima wa mkate wa uzima tapukile kidogo siku yasi ya yale maono ya mbinguni so, na hapa yote yametimia, yamefunuliwa mbele ya nyuso zetu. Wewe ni Mungu na hakuna mwingine ila wewe. Tupokee Bwana, tusamee damu zetu kwa kuto kuamini kwangu pote, kwa uovu wangu wote, na si juu ya madhabahu ya Mungu. Napokuja usiku wa leo pamoja na kanisa hili ndogo mbele yangu, kwa imani tunaondoka kwenye jengo hili katika kunyakuliwa ichichetu pamoja, katika ulimwengu wa roho, kuzunguka kiti cha enzi cha Mungu. Noyo yetu imepaswa moto times mara nyingi katika mambo yale tuliyokuona wewe ukitenda na ukifunua siri zako kwetu, lakini Bwana, usikulu leo imechoka kabisa. Ole wangu kama vile Yakobo alipoona malaika wale wakishuka na kupanda ngazi, alisema, mahali hapa panatisha, bila shaka hapa ni nyumba ya Mungu basi Betheli ikajengwa pale. Watu hawaelewi kwamba wanafikiria itakuwa furaha tu, bali Bwana, ni jambo la kuchosha na la kutisha jinsi gani kwa binadamu kuja kwenye uwepo wa kiumbe kikuu chenye uwezo cha kimbinguni. Naomba msamaha kwa kanisa langu ndogo hapa, ambako wewe umenituma kulielekeza na kuliongoza. Wabariki bwana imetenda kulingana na yale maono na ndoto ya kadhalika, imesema kadiri nijuavyo mimi, imehifadhi chakula chote vizuri nijuavyo kwa ajili yao, Bwana. Hata iwe nini, Bwana, sisi tu wako, tajitoa mikononi mwako. Bwana tuhurumie, tusamehe na tujalie kuwa mashahidi wako maadamu tuko duniani kwa maisha haya mapo, tupokee katika ufaume wako kwani twaomba hilo katika jina la Yesu, amina. Every safisha moyo wako wote, weka kando part. kila kitu kila mzigo uondoe kwako, usiache jambo lolote likutie wasiwasi. Usiogope, hakuna cha kuogopa. kama Yesu yuaja ni, ni wakati ambapo ulimwengu mzima, kama ni kitu kinachokuja. Uh, sasa kwa kuja kupya kuja kupya kwa kipawa kipya au jambo fulani, uh, itakuwa jambo nzuri sana iwapo wakati umewadia kwa kanisa kuvunuliwa zile ngurumo saba church. Jinsi ya kunenda sijui, nimetamka tu yale niliyoona. Oh, no. Lo, wow! Jamani, alright. Wakati wa jinsi gani ni mzito na wa mawazo mazito na kama wakati wa kuondoka kwangu umewadia, mimi ni wako Bwana, mimi ni wako. Utakapomaliza, njoo Bwana Yesu, hata iwe wapi I au hiyo wakati, wakati, wakati gani, mimi ni wake. Sisemi natamani kuondoka part. sitamani nina familia But ya kulea ina ajili ya kuhubiri, lakini We're hilo ni sawasawa na mapenzi yake, sio yangu. hayo ni Israel. mapenzi yake sijui Ninawaambia tu ni nini, ataliwe nini, Mungu atalitimiza mbali. Nawaambieni yale niliyoona na yaliyotukia, yalivyomaanisha sijui. Lakini mabwana, je, yawezekana kuwa huu ndiyo mwisho? Watu wale wapo sasa, wale watu sita ambao walikuwa na ndoto zile, si ni ajabu kwamba hapakuwepo na saba ni ajabu mno kwamba sita ilikuwa tana moja kwa moja. Mara likatokea lile ono. Wale watu wapo hapa. Ndugu Jackson hapa alikuwa mmoja, mwingine ndugu Paneo, mwingine dada Collins, mwingine dada Stepi, mwingine ndugu Robertson na mwingine ndugu bila. Abao wa mbinguni anajua, hapakuwa na nyingine zaidi inayohusiana na hilo. Mwishoni mwa ile ya saba ambayo ilikuwa dada Stepi. Mara lile ono likatokea. Mnaona, mnaona kwa nini inaondoka? Mnaona kwa nini inanipasa kwenda? Lazima nifanye hivyo. Enyi marafiki, msiniangalie mimi, ni ndugu yenu, msiniangalie mimi, kwa sababu mimi ni binadamu tu, inabudi kufa kama mtu mwingine yeyote. Msinisikilize mimi mbali, sikilizeni kile nilichosema nilichosema ni ujumbe. Msimjali mjumbe kamwe, angalieni ujumbe. Kazeni macho yenu si juu ya mjumbe, lakini juu ya ujumbe, kile ulichosema. Hilo ndilo jambo la kuangalia, na Mungu atusaidie. Ndilo ombi langu. Sikutaka kuja kuwaambieni hili, lakini singaliwaficha jambo. Sasa kadiri nijuavyo Ebu niwaambieni kadiri ni juavyo, nitaondoka katika siku mbili au tatu zijazo, Jumatano asubuhi kwenda Tucson. Siendi Tucson kuhubiri, siendi huko kuhubiri. Naenda Tucson kuwaingiza familia yangu shuleni, na alafu niwe mtembezi. Naenda Phoenix kufanya ule mfululizo wa mikutano midogo ambayo labda itakuwa jumbe ndogo hapa na pale, nayo labda nafikiri, wananitaka nihubiri katika mkutano usiku mmoja. Hawakusema kamwe chochote juu yake, walisema tu nitakuwepo pale. Unaona, hilo alionekani kuwa nzuri sana kwangu. Nina neno, Bwana hasema hivi kwa ndugu Shekari, yani pia sijui atafanya nini kuhusu jambo hilo, lakini nina neno la kumwambia. Sijui atafanya nini, ni juu yake Umechunguza ile sauti ya mwisho, haipasi hai kuwa madhehebu, lakini walitangaza kanuni yao ya imani madhehebu. Basi nikaondoka, niko nje ya jambo kama hilo. Sasa nadhani ndugu Aga Bright na ndugu Raw, mjumbe wa serikali huko Washington chini ya marais saba, apaswa kuwa Afrika. Na ndugu Raw, mimi na ndugu Aga Bright tutazuru Afrika mara moja kwa ajili ya mikutano huko Afrika ya Kusini na Tanganyika, pamoja na ndugu Boze na kuendelea huko chini, na labda kupanda kwenda Australia na kupitia njia hiyo, uh, tukirudi kama bwana hafanyi jambo la tofauti lakini kabla ya kwenda nitarudi hapa basi. Nitakaporudi toka huko, kama bwana hakunena nami kwa njia nyingine, nitachukua familia na kusogea kule juu, karibu na Acharoge Alaska. Huko ni kusini magharibi kule, itakuwa kaskazini magharibi. Alafu ni waache wakae huko majira ya kiangazi, wakati ni joto sana chini huko Tucson, mpaka itakuunguza ngozi. Sidhani wangeweza ulistahimili. Watakuwa na hamu ya e nyumbani sana na kuvunjika moyo. Atuzi mahali hapo patapaki hapo na pancha, ikiwemo e nyumbani, sijui la kufanya. Basi wakati wa majira ya joto ukiisha, kama bwana akipenda, nataka kuondoka Alaska na kushuka kwenda kama Denver, magharibi ya kati, kusini magharibi, kaskazini magharibi, magharibi ya kati, nikilia eh, ee, bwana wewe wataka nifanye nini? Wakati ule ule kila ujumbe kadiri ni juavyo utahubiriwa hapa hapa maskani hii. Hapa ndipo kanda zitakapokuwa, hapa ndipo penye makao makuu. Nami sikusudii kukaa magharibi na ya familia yangu. Nitatafuta hata nione ambalo Mungu ananitaka nifanye, iwapo mwaka huu au litatui basi mwaka ujao bila ya maji au chakula, nitatembea nyikani, nami nitangojea mpaka yeye atakaponiita. Siwezi kuendelea hivi. Ya kubidi ukate tamaa, ya kubidi ufikie mahali ambapo unataka kujua mapenzi ya Mungu na wawezaji kutenda mapenzi yake, kama huyajui yale atakayo. Nina hoji, hoji kwa sababu ya chanzo cha lile ono, kwa yale mliyoona, naenda huko na huko kama m m m shenari, na uinjilisti mpaka mwito ule uje. Nakumbuka lile la kwanza wakati tulipoweka jiwe la msingi, fanya kazi ya mhubiri wa Injili. Yeye akasema haikusema mwinjilisti, lakini fanya kazi yake, labda mpaka wakati ufike wa jambo jingine, badiliko jingine la kazi, naweza iwe jambo tofauti. Sijui munampenda yeye. Iweni na haki kabisa ya jambo hilo. Hawampendao Bwana, wao wamngojeao Bwana watapata nguvu mpya, kwa mbawa kama tai, watapiga mbio wala hawatachoka, watatembea kwa miguu wala hawatachoka. Hey, nifundishe mimi Bwana, nifundishe Bwana kungojea. Ninampenda na ninajua nanyi pia mampenda. Sasa kesho usiku nafikiri, nimeliweka wasi sana hivyo wasi ni wazavyo. Hayo ndiyo yote nijuayo, hayo ndiyo yote nijuayo, hayo ndiyo yote nijuayo kusema na iwapo limefunuliwa kwangu kuhusu jambo fulani upesi sana nitawaambia. Najua mnataka kujua, mimi ninataka kujua, sijui inamaanisha nini, sijui inaenda wapi, sijui litakalotukia jambo tu. Ni kiwalo linaenda kwa neema ya Mungu kwa basi. Yeye ataniambia nitakapofika pale, labda. Lakini sehemu yangu sasa ni nenda basi huenda nisiwepo huko majuma mawili, hadi nitakapokuwa, so, uh, mahali pengine, na huenda nikarudi hapa. Hilo ni kweli, sijui. Lakini mimi ono lile lilikuwa na mke wangu na watoto in wangu, in wangu ndani yake, na jambo lenyewe hasa ni kwamba nilikuwa katika, nilikuwa gari lenye rubai, na mara tu nilipoingia pale, palikuwa nilikuwa katika gari langu kubwa, na hivyo ndivyo tutakavyoondoka katika siku chache, bila kujua ambako tunaenda bila kujua tutakalofanya, tutakapofika kule tunaenda tu. Hakitafutiki, anataka utii. Unakwenda wapi? Hiyo si kazi yako, endelea tu kwenda. Unanitaka nifanye nini bwana? Hicho si kitu kwako wewe, nifuate, endelea tu kutembea. Nitasimama wapi? Hilo la kupasaje? Endelea tu kutembea. Bwana huu ndio wakati na mikono na mtu fulani aliye karibu nasi, sema "Ndugu au dada, niombee nami nitakuombea."